[Hỏi] Hình thức thi vào Viettel store

Mình được gọi rồi nhưng hoang mang quá, không biết mai thi những gì ? Anh chị em có kinh nghiệm thi rồi bảo mình biết thi kế toán thì thi những gì với ? thanks. Họ chỉ báo trước 1 ngày thực sự không biết chuẩn bị gì ?

MÌNH ĐÃ từng thi vào VIETTEl Store bao gồm : thi nghiệp vụ.phỏng vấn 2 vòng thôi bạn ạ! cơ mà mình hơi buồn về kiểu cách làm việc của họ. MÌnh thi vòng sơ tuyển là nghiệp vụ kế toán, tập trung làm bài nghiêm túc, vượt qua các thí inh tới vòng 2 phỏng vấn ở hn, vượt qua đc vòng 2 vào vòng cuối còn mình đấu với 1 đối thủ thôi. Cứ tưởng họ làm ăn công bằng 1 là mình đỗ 2 là bạn kia, nhưng cuối cùng họ đã có chân vào làm việc sau khi bọn mình thi. Bất công và coi thường họ thật! ít ra họ cũng phải để cho người "chạy" đi thi cùng bọn mình rồi giúp họ chứ, đằng này bắt bọn mình đi thi cử rõ vất vả cuối cùng chỉ là phụ họa cho vui

Nếu có người chạy rồi, thì phí công tớ lên HN rồi. Thôi công cốc. Chạy 3 quãng đồng về mo.

hôm trước mình mới thi viettelpost..thi kế toán..mình cũng hơi thất vọng..thi tận thiên đường bảo sơn..hơi xa..tới nơi lại k có trong danh sách thi ..thế là phải bổ sung vào để thi (phải đưa dtdd để xác nhận số dt của cty đó gọi điện tới :D)..cuối cùng trượt..mình thi thì thi trên máy.k thi tiếng anh..iq thì hơi khó (tại vì mình làm nghĩ đc 70% thì đc có 49% :D)nghiệp vụ kế toán thì cũng trắc nghiệm và khá dễ..toàn định khoản thôi =))

ở đây có ai thi Cán bộ nguồn ko? ko biết thi thố những gì nhiều nhỉ, mình thấy mô tả cv cũng có vẻ về sale, nhưng mà cũng gồm cả công tác quản lý tại cửa hàng viettel nun, băn khoăn, ko biết có nên apply ko đây :(

Mình thi Cán bộ nguồn rồi bạn à.
Test IQ và GMAT vòng 1
Vòng 2 phỏng vấn là xong.
Công việc thì nó mô tả khá rõ rồi đấy chứ. Nếu theo cái stt của bác " ko muốn làm sale thêm 1 ngày, 1 giờ,... " thì tốt nhất bác ko nên apply vào ^^
Bác làm quản lý thì tất nhiên phải chịu áp lực cả về quản lý nhân sự, tình hình phát triển cửa hàng,... và tất nhiên là phải chịu áp lực doanh số như sales rồi :)
Ko biết có phải do em quá tự tin ko nhưng e thấy vụ lần này Viettel làm ăn có vẻ hơi úp mở. Cũng giống như 1 bác ở trên thi chán chê xong vẫn bị loại đấy thôi :))))
Vì em cũng ko đạt :))))

Dù sao thì cũng chúc bác may mắn :)

Sales thì mình chán ngán ùi nhưng quản lý và chịu áp lực doanh số thì mình vẫn muốn trải nghiệm thêm. Mình không thk công việc tìm kiếm lung tung, nhấc điện thoại và hẹn cuộc gặp vs người xa lạ thôi, quá bạc mặt với việc đó ùi.
Bác thi cán bộ nguồn đợt nào đấy? biết kq nun ùi à? thấy nó cũng mới đăng tuyển hum 6/6. Mình apply hum mồng 10/6. Cv mình thấy có cán bộ nguồn và cán bộ quản lý cùng tuyển 1 đợt, ko biết là ở 1 cái pgd thì có mấy ông bà cán bộ như thế cùng phối hợp à. Viettel có úp mở cũng là chuyện thường ở huyện mà. Công việc nó cùng tùy duyên lém.

Bác cố lên, cho em còn có gương học hỏi ^^

Mình thi Cán bộ nguồn rồi bạn à.
Test IQ và GMAT vòng 1
Vòng 2 phỏng vấn là xong.
Công việc thì nó mô tả khá rõ rồi đấy chứ. Nếu theo cái stt của bác " ko muốn làm sale thêm 1 ngày, 1 giờ,... " thì tốt nhất bác ko nên apply vào ^^
Bác làm quản lý thì tất nhiên phải chịu áp lực cả về quản lý nhân sự, tình hình phát triển cửa hàng,... và tất nhiên là phải chịu áp lực doanh số như sales rồi :)
Ko biết có phải do em quá tự tin ko nhưng e thấy vụ lần này Viettel làm ăn có vẻ hơi úp mở. Cũng giống như 1 bác ở trên thi chán chê xong vẫn bị loại đấy thôi :))))
Vì em cũng ko đạt :))))

Dù sao thì cũng chúc bác may mắn :)

Vị trí này so với làm tín dụng bên Bank thì hơn thua nhau như thế nào nhỉ? Có bác nào am hiểu hai cái này không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên