HDBank HDBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội [10.02.2013]

Phỏng vấn về quá chán luôn! mình đc hẹn 17h15, rồi có chị gọi điện bảo đến sớm hơn, thế là 4h mình đến luôn. đến nơi vắng teo chờ mãi ko có bạn nào tới để nói chuyện, chỉ có 1 bạn đang phỏng vấn xong đến lượt mình. Trong phòng là một không khí lạnh lẽo, có mỗi cô già nhất hỏi, đang giới thiệu bản thân thì bị ngắt luôn. Sau đó cô ý hỏi 1 loạt về gia đình là chủ yếu...ko có tý nghiệp vụ nào cả chỉ đc tầm 5-7 phút rùi bảo có gì ngân hàng sẽ liên lạc sau. Mình chào ra về cô ý chốt 1 câu cuối em cao bao nhiêu! Xác định là tạch rùi...
Thứ nhất, đợt trước pv t cũng bị ngắt lời khi đang giới thiệu bản thân vì các thông tin này đã có đầy đủ trong CV rồi.

Thứ 2, tùy từng người mà các bạn sẽ phải trl nghiệp vụ hay k. Do tính chất của GDV là chủ yếu dùng kĩ năng mềm, do vậy các câu hỏi của HĐ tuyển dụng chủ yếu đánh giái phản ứng của các bạn (mình nghĩ vậy vì nghiệp vụ thì đã có vòng test lo rồi:D).

Thứ nhất, đợt trước pv t cũng bị ngắt lời khi đang giới thiệu bản thân vì các thông tin này đã có đầy đủ trong CV rồi.

Thứ 2, tùy từng người mà các bạn sẽ phải trl nghiệp vụ hay k. Do tính chất của GDV là chủ yếu dùng kĩ năng mềm, do vậy các câu hỏi của HĐ tuyển dụng chủ yếu đánh giái phản ứng của các bạn (mình nghĩ vậy vì nghiệp vụ thì đã có vòng test lo rồi:D).
Lần này vòng test chỉ có IQ và TA Việt ak

- - - Updated - - -

hj cám ơn bạn. mà hình như lúc tớ pv ra là gặp bạn thì phải :D
tớ pv lúc tầm 4h kém, chắc k phải đâu

Cô già nhất hôm nay là cô làm ở Ban đại diện ngân hàng, chị đeo kính là chị làm ở phòng nhân sự, anh cao cao với chị váy đỏ thì ko biết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nghĩ đưa ra câu hỏi như vậy để thử thái độ của ứng viên xem có bình tĩnh hay giãy nảy lên thôi,anw,mình bật tanh tách =)) chắc tạch rồi :))

Hôm nay pv chắc tầm 12 13 người nhỉ, vậy mà có bạn pv lúc 5h ah, mình thấy pv nhanh lắm

tớ, 2 rưỡi bạn ak, hình như vẫn cô già già hnay pvan đấy,lên dây cót tinh thần đi là vừa :))

Cả nhà ơi không biết bao giờ thì có kết quả GDV nhỉ..Hôm qua đi pv chỉ nghe đc là sẽ liên lạc sau.. chứ k biết là bao giờ. 2 vòng đầu có vẻ chuyên nghiệp hơn..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên