"Hãy rời văn phòng đúng giờ"

nananguyen

Administrator
Nhân tiện lướt FB xem tình hình bạn bè, người thân có gì mới update không, vô tình "đụng" phải chia sẻ của 1 người anh rất có TÂM :).

Lý do thì có rất nhiều và khi bạn cần, lý do là không thiếu, có điều, bạn LỰA CHỌN thế nào mà thôi. Đầu tuần vui vẻ nhé anh em :D.
View attachment 6784

Lý tưởng: 5h tan sở, về đón con, giúp vợ nấu cơm, vui vẻ đầm ấm.
Thực tế: 5h++ trốn về, đón con ở trường, ăn vội cái bánh mì, phi đến lớp học thêm cho kịp giờ, về nhà nấu cơm, mặt đầy bụi đường + khói xe... 9h đón con đi học thêm về, ăn uống, tắm rửa, đi ngủ => hết ngày :oops::eek:o_O

5 rưỡi hết giờ, 6h về mà bị cả phòng cho là về sớm. mình cũng cùng quan điểm, quan trọng là kết quả. mọi người cứ pải tỏ vẻ mình chăm chỉ làm gì :(
Một nhân viên mới, ít việc, bức xúc vì bị soi quá nhiều tâm sự :)

5 rưỡi hết giờ, 6h về mà bị cả phòng cho là về sớm. mình cũng cùng quan điểm, quan trọng là kết quả. mọi người cứ pải tỏ vẻ mình chăm chỉ làm gì :(
Một nhân viên mới, ít việc, bức xúc vì bị soi quá nhiều tâm sự :)
Tớ làm HTTD 6h còn vứt hồ sơ cho tớ làm, nói như ra lệnh nên tớ cóc làm và mấy tháng sau tớ đã tự ra đi :lol:

Tớ làm HTTD 6h còn vứt hồ sơ cho tớ làm, nói như ra lệnh nên tớ cóc làm và mấy tháng sau tớ đã tự ra đi :lol:
t làm QHKH CN. bữa về rồi còn bị xếp kêu đi tiếp khách với xếp này nọ. mấy bữa say tý chết. ny tớ(là ck tớ bây giờ) nói việc của t là ngày 8 tiếng, sau 8 tiếng ấy t làm gì là quyền t không ai có quyền sai. sau t lấy ck luôn, không dám kêu t đi này nọ nữa.

ko nhặt đc mồm.giống mình làm mb mang hồ sơ tín chấp về mấy ac bảo e đi kiếm chục cái nữa cũng ko bằng 1 cái của chị.tự ái kiểu bị sỉ nhục nên nghỉ luôn.haha

Đồng cảm vs mấy bạn dữ :)))). Làm gì thì làm, cũng đều để SỐNG cả mà. Nhớ mãi lời 1 người bạn chia sẻ "Phải SỐNG làm sao cho thật SỐNG ĐỘNG vì mỗi người chỉ có 1 cuộc đời để mà SỐNG thôi". Mình thì ít khi ở lại làm thêm giờ, trừ khi công việc phát sinh và cần thiết phải ở lại. Nhưng được cái, khi nào có thời gian mình lại tiếp tục công việc, ko cần biết ở cơ quan hay ở nhà vì căn bản, mình thấy yêu công việc hiện tại :).

Lý tưởng: 5h tan sở, về đón con, giúp vợ nấu cơm, vui vẻ đầm ấm.
Thực tế: 5h++ trốn về, đón con ở trường, ăn vội cái bánh mì, phi đến lớp học thêm cho kịp giờ, về nhà nấu cơm, mặt đầy bụi đường + khói xe... 9h đón con đi học thêm về, ăn uống, tắm rửa, đi ngủ => hết ngày :oops::eek:o_O
Chưa vợ mà con đâu ra thế em ơi :))

ko nhặt đc mồm.giống mình làm mb mang hồ sơ tín chấp về mấy ac bảo e đi kiếm chục cái nữa cũng ko bằng 1 cái của chị.tự ái kiểu bị sỉ nhục nên nghỉ luôn.haha
bạn làm mb chi nhánh nào thế? t cũng mb. tìm khách hàng về toàn bị gạt thôi, có được xếp cũng lười đi thẩm định, đầy cho trưởng nhóm. mà trưởng nhóm thì nó ngại làm, ngại hướng dẫn nên nói cái giọng kiểu từ chối nên chả có món nào nên hồn. may thì có làm xe ăn được cái hoaa hồng thì còn giúp mình.mới khổ khổ kiểu gì ấy, quay đi quay lại mấy món tín chấp quân nhân với mấy ông viettel.chả biết cuộc đời sẽ đi về đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên