Gửi chàng banker em yêu !

Mình quyết định và quyết tâm trở thành banker là vì trong thời gian tìm hiểu cv mình thích nó và mình làm việc đó cho chính bản thân mình chứ không ai cả. Còn việc có nhớ anh ấy không mình cũng không trả lời được. Mà trong môi trường này thiếu gì banker sao cứ phải nhớ ng ấy nhể :)))
;) chuẩn rồi đấy, nhớ dc mới là cái tốt, chỉ sợ nhất nhwungx ng nhanh quên thôi, hhe , nhớ cũng dc miễn sao nhớ ngta nhưng đừng tự làm mình buồn

Có một điều em không bao giờ phủ nhận, em ước mơ trở thành một banker là từ anh. Mỗi lần thấy anh đăm chiêu, thở dài mà không chia sẻ, em quyết tâm tìm hiểu công việc anh đang làm. Là một GĐ chi nhánh mới được bổ nhiệm- áp lực anh phải gánh vác khó khăn thử thách anh phải cáng đáng em đều hiểu hết. Không làm được gì để giúp anh nhưng em không còn phải băn khoăn mỗi khi thấy anh đăm chiêu thở dài nữa. Và không biết tự lúc nào một người làm nghề truyền thông như em lại khát khao cháy bỏng là trở thành một banker.
Đông lại về rồi, là thời gian chúng ta đã từng có nhiều kỷ niệm nhất. Không biết anh có nhớ hay em cũng chỉ là một người đi ngang qua cuộc đời anh - chẳng thể gọi tên. Vậy là chúng mình lạc mất nhau.
Đông lại về rồi, những ngày cuối năm, mưa lạnh, lễ hội quây quần. Chúng ta lạc ở đâu sao vẫn chưa thể tìm thấy nhau?
Đông lại về rồi - trời co mình ủ buốt, em và anh co mình trong mối quan hệ chẳng thể gọi tên. Đôi khi chỉ là một chiều lững thững trên phố, với ánh đèn phủ mờ tâm trạng, bụi bay vào mắt, nhờ nhoẹt nước, em run vai khóc nấc cho một chuyện tình buồn.
Người ta vẫn bảo với nhau rằng, ở trong một mối quan hệ không rõ ràng thật tốt. Có thể đến bên cạnh nhau khi cần, được đan tay nắm tay, được tựa vào nhau để sống để được quan tâm chăm sóc, cũng được phép hững hờ, được phép tay trong tay với những người khác ngoài lề cuộc sống... Như thế quá dễ dàng để yêu thương. Và không sợ bị tổn thương. Bởi, có là gì của nhau đâu? Nhưng đấy là người ta nói thế, người ta cũng chỉ là người ngoài nhìn vào những kẻ ở trong mối quan hệ hời hợt lướt qua mà phán xét vậy thôi. Thường thì người ở ngoài muốn nhảy vào người bên trong lại muốn chạy ra.
Em đủ cô đơn để hiểu có nhưng lúc cảm thấy tâm hồn mình như già nua đi vì chờ đợi. Chờ đợi một người vốn không thuộc về mình, chờ một trái tim không chỉ dành riêng cho mình một chỗ đứng, là điều khó khăn biết nhường nào. Những khoảnh khắc đợi chờ ấy khiến tuổi trẻ già nua,khiến tình yêu tron em như chết héo. Những khoảnh khắc đợi chờ ấy, người yêu nhau không tài nào biết được, vì chúng mình đâu phải là người yêu của nhau? Chỉ là hờ hững với nhau thôi ...
Em đủ yếu lòng để hiểu, có những lúc cảm thấy lạc lõng trong những mối quan hệ lớn nhỏ không thể gọi tên.Ngoài em ra còn có vô vàn người con gái khác, giống như việc ngoài nắm lấy tay em, tựa vai vào em, yêu thương em anh còn vô vàn cô gái khác cũng mặc định danh phận giống như em. Rồi em thắt lòng, tự hỏi, một mối quan hệ không rõ ràng, nhập nhằng giữa yêu và thương, giữa quyền lợi và trách nhiệm có gì hay ho mà người ta ca tụng đến thế ?
Đông lại về rồi, những ngày cuối năm, mưa lạnh, lễ hội quây quần. Chúng ta lạc ở đâu sao vẫn chưa thể tìm thấy nhau? Chúng ta loay hoay bởi những dòng người xuôi ngược, những cảm xúc không thể gọi thành tên. Mùa sum họp,mình có là gì trong lòng người ta đâu mà cho nhau một chỗ đững? Mùa yêu thương, mình có là gì của người ta đâu mà tìm một chốn dấu yêu?
Em chỉ ước, chúng ta không phải dùng dằng giữa đi và ở. Suy cho cũng, một mối quan hệ không thể gọi tên mới chính là mối quan hệ dễ làm người ta tổn thương nhiều nhất. Không chỉ vì không thể trọn vẹn yêu thương, mà vì cả khi rời xa chúng ta cũng quên mất là quá khứ chưa từng đặt danh phận cho nhau. Người thương hay người yêu? Hay là người bên lề cuộc sống?
Thế nên anh à? Đông về rồi sao chúng mình chưa nắm lây tay nhau?
buồn quá....

Anh à !
Biết nói như thế nào về cảm giác của em khi sau bao nhiêu cố gắng và nỗ lực em đã thực hiện được những gì mà mình mong muốn nhỉ ?
Chiều nay tự dưng vào Ub, gõ tên bài mà em đã từng viết với hy vọng có một lúc nào đó anh đọc được em thấy hạnh phúc hơn bao giờ hết. Vì lúc này đây em đã chính thức trở thành banker rồi.
Sau không dưới 15 lần thi tuyển và phỏng vấn em đã thực hiện được những gì mình mong muốn. Con số hơn 15 lần thi tuyển và phỏng vấn nói ra có lẽ một số bạn sẽ cười nhưng thực sự em cảm thấy em hài lòng vì kết quả mình đạt được. Em cũng không thấy ái ngại đâu khi ai đó chê mình kém cỏi khi thi tuyển nhiều đến như vậy. Em là dân ngoại đạo mà, cái bằng chẳng liên quan đến ngành ngân hàng, các bạn có bằng chính thống xin việc còn trật vật khó khăn huống chi là em. Test chán test chê rồi phỏng vấn, có khi vào đến vòng cuối cùng rồi được trả lời 1 câu: bằng của em không phù hợp" Trời, nếu bằng không phù hợp thì phải bị loại từ vòng duyệt hồ sơ chứ nhờ? Sao lại để đi đi đi lại nhiều như vậy?
Tính hiếu thắng của mình không cho phép em dừng lại, em cứ nộp hồ sơ, cứ thi tuyển. Rồi đến một ngày đẹp trời em cũng được một anh bạn làm bên ngân hàng nhà nước giới thiệu cho một đợt tuyển nội bộ. Khi nhận được thông báo đi phỏng vấn em đi với trạng thái bằng 0. Cũng không suy nghĩ quá nhiều về kết quả, bởi nghĩ rằng lại như những lần trước. Nhưng điều bất ngờ sảy ra là ngay buổi chiều hôm đó em nhận được điện thoại của giám đốc chi nhánh gọi hôm sau đi làm. Anh không biết cảm xúc của em lúc đó em vui như thế nào đâu. Có thể với một số người nó là bình thường, nhưng với em, em hạnh phúc vô cùng. Em đã khóc giọt nước mắt của sự tủi thân và hạnh phúc.
Giờ ngồi viết những dòng này cho anh, chúng ta đã ở hai phương trời. Anh vẫn miệt mài với công việc và con đường thăng tiến của mình. Còn em mới chập chững bước vào nghề. Anh đã có cuộc sống riêng của anh nhiều người mơ ước ( trong đó có em). Thôi thì tình yêu dành cho anh em đành dồn hết vào công việc. Những mong rằng mọi sự cố gắng và phấn đấu của mình đều được bù đắp xứng đáng.
Chúc anh luôn thành công và hạnh phúc! Còn em chắc chắn sẽ vững vàng trên con đường mình đã chọn!

KHÔNG LIÊN QUAN LẮM NHƯNG MÌNH MUỐN NHẮN GỬI NHỮNG BẠN ĐANG ẤP Ủ ƯỚC MƠ TRỞ THÀNH BANKER LÀ ĐỪNG BAO GIỜ BỎ CUỘC NHÉ !
Chúc anh luôn thành công và hạnh phúc! Còn em chắc chắn sẽ vững vàng trên con đường mình đã chọn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,479
Thành viên mới nhất
oozbb839
Back
Bên trên