GP.Bank GP.Bank tuyển dụng nhiều vị trí như GDV, QHKH, Nhân viên Thẻ, Tái thẩm định, PR, Trưởng phòng, GĐ tr

mới thi sáng nay về. hic nghiệp vụ thì bt, IQ tiếng anh nhưng cũng không quá khó,cơ mà cái Gmat vừa dài vừa khó @@ chắc mềnh dốt tiếng Anh quá :-s

Chào các bạn, mình vừa thi GPBank Ninh Bình. Có 1 số chia sẻ sau: đề thi bao gồm: IQ, GMAT và Nghiệp vụ
IQ: khoảng 15 câu bằng tiếng anh không khó cho lắm.
GMAT: 15 câu bằng tiếng anh khá dài và khó
Nghiệp vụ gồm 30 câu: 1 bài tính giá chiết khấu của 1 hối phiếu. Tính lãi phải trả gốc phải trả cuối năm. 1 bài cho bảng CĐKT bắt tính :ROA,ROE, hệ số nợ=?, hệ số thanh toán tổng quát=?,hệ số tự chủ tài chính? Mấy bạn ôn lại công thức TCDN là làm đc.1 bài bắt tính nhu cầu vay ngân hàng .Còn lại là trắc nghiệm: NPV, IRR, rủi ro kinh doanh, quy trình thẩm định tín dụng, phân loại nợ ( 200 ngày quá hạn thuộc nợ nhóm mấy -> nhóm 4 ), thời gian cho vay, thời gian ân hạn.Cho vay tiêu dùng, bao thanh toán, bảo lãnh. Chất lượng tín dụng có phụ thuộc vòng quay vốn tín dụng ko ?......
Chỉ nhớ đc có thế thôi. Chúc các bạn thi tốt. Hihi
P/S: nói chung nghiệp vụ ko khó, ăn nhau ở cái GMAT thôi 

Chào các bạn, mình vừa thi GPBank Ninh Bình. Có 1 số chia sẻ sau: đề thi bao gồm: IQ, GMAT và Nghiệp vụ
IQ: khoảng 15 câu bằng tiếng anh không khó cho lắm.
GMAT: 15 câu bằng tiếng anh khá dài và khó
Nghiệp vụ gồm 30 câu: 1 bài tính giá chiết khấu của 1 hối phiếu. Tính lãi phải trả gốc phải trả cuối năm. 1 bài cho bảng CĐKT bắt tính :ROA,ROE, hệ số nợ=?, hệ số thanh toán tổng quát=?,hệ số tự chủ tài chính? Mấy bạn ôn lại công thức TCDN là làm đc.1 bài bắt tính nhu cầu vay ngân hàng .Còn lại là trắc nghiệm: NPV, IRR, rủi ro kinh doanh, quy trình thẩm định tín dụng, phân loại nợ ( 200 ngày quá hạn thuộc nợ nhóm mấy -> nhóm 4 ), thời gian cho vay, thời gian ân hạn.Cho vay tiêu dùng, bao thanh toán, bảo lãnh. Chất lượng tín dụng có phụ thuộc vòng quay vốn tín dụng ko ?......
Chỉ nhớ đc có thế thôi. Chúc các bạn thi tốt. Hihi
P/S: nói chung nghiệp vụ ko khó, ăn nhau ở cái GMAT thôi 

đề chung cả hệ thống, mình có cùng cảm nhận với bạn này, cái Gmat khó nhằn :-s

Mình nộp trực tiếp vị trí Kế toán giao dịch. Đến giờ vẫn chưa nhận được tin tức gì. Lo quá :-s
Liệu có phải out từ vòng gửi xe ko :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back