Giúp nhau chạy chỉ tiêu dư nợ

Các bác đừng nói thế. tại mình nhắm vào KH hộ gia đình, ngta có kinh doanh thực tế, nhưng có nhiều hộ không đăng ký kinh doanh. KH dạng này của mình khá nhiều, mình nhận thấy ngta trả nợ tốt. Mình thấy trong tình hình hiện nay cho vay hộ gia đình rủi ro còn thấp hơn cho vay các SME

Lỗi của đồng chí là trình bày vấn đề không rõ ràng và chưa chuyên nghiệp nên có thể dẫn đến những hiểu nhầm không đáng có :)

he, bạn hoangthaik45h hiểu mình quá. mình muốn trình bày vấn đề chung chung, rồi tùy tình hình thực tế mà huớng dẫn KH mấy cái thủ tục sau.

mà làm vậy biết khi nào lên tay....làm SME mới thấy có nhiều điều đáng nói....
PS: không đăng ký kinh doanh thì khỏi cho vay

Khách hàng cá nhân cũng ba bảy loại, mấy ông này làm ăn cũng chụp giật lắm. Lúc ăn nên làm ra thì sòng phẳng, thoáng lắm, chứ lúc gặp khó khăn thì cũng mệt đấy.

P/s: Bên mình đang có bộ hồ sơ vay 700tr, bổ sung vốn kinh doanh, có xưởng sản xuất thật, có hợp đồng đầu ra đầu vào đàng hoàng, bổ sung chứng từ sử dụng vốn đầy đủ. Cơ mà mình cứ thấy nó "điêu điêu". Bạn nào máu thì PM mình :))

mấy thằng SME mình làm cũng nhiều rồi, nói thiệt chứ làm hồ sơ của SME đau đầu lắm. SME nào kế toán nhiều kinh nghiệm còn đỡ, kế toán mà ít kinh nghiệm, bảo cung cấp BCTC nội bộ mà ko biết làm nữa. dựa vào báo cáo thuế sao làm được hồ sơ

mấy thằng SME mình làm cũng nhiều rồi, nói thiệt chứ làm hồ sơ của SME đau đầu lắm. SME nào kế toán nhiều kinh nghiệm còn đỡ, kế toán mà ít kinh nghiệm, bảo cung cấp BCTC nội bộ mà ko biết làm nữa. dựa vào báo cáo thuế sao làm được hồ sơ
Đau đầu thì mau lên tay...
Mình làm mấy năm mình thấy rồi, làm mấy thằng dễ đơn giản quá...ừ khỏe thiệt, có chút đỉnh thiệt, nhưng không lên tay...từ lúc chuyển sang chào bán mấy thằng SME tầm trung, mình học hỏi được nhiều hơn

Đau đầu thì mau lên tay...
Mình làm mấy năm mình thấy rồi, làm mấy thằng dễ đơn giản quá...ừ khỏe thiệt, có chút đỉnh thiệt, nhưng không lên tay...từ lúc chuyển sang chào bán mấy thằng SME tầm trung, mình học hỏi được nhiều hơn

Lên tay cũng có lên thiệt, bực cái là tóc rụng cũng nhiều:-s
Nội cái chỉnh sửa BCTC cho nó đẹp đẹp 1 chút cũng đau đầu rùi, chỉnh sao cho bảng dự toán nhu cầu vốn lưu động hợp lý cũng là cả vấn đề.

Lên tay cũng có lên thiệt, bực cái là tóc rụng cũng nhiều:-s
Nội cái chỉnh sửa BCTC cho nó đẹp đẹp 1 chút cũng đau đầu rùi, chỉnh sao cho bảng dự toán nhu cầu vốn lưu động hợp lý cũng là cả vấn đề.
cạo cái đầu đi cho đỡ rụng

Giờ làm ĐKKD có gì khó đâu nhỉ? Bạn tư vấn cho KH làm 1 cái ĐK KD thôi, 2 ngày là xong. Còn thực tế mình thấy trường hợp kinh doanh thực mà không làm ĐKKD hiện giờ cũng không có mấy. Chỉ có những người làm ăn chụp giật, hoặc không hiểu biết, hoặc tư duy quản lí, kinh doanh kém thì mới không làm ĐKKD. Mà những người như thế theo tớ là không nên cho vay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên