Gian truân của nghề quan hệ khách hàng doanh nghiệp

Sao

Bank
sao bạn bi quan vậy. Mình lại có cái nhìn ngược lại với bạn. Công nhận nghề vất vả thật.. dễ nản nữa nhưng ai trụ được với nghề thì cơ hội thăng tiến rất cao đó chứ, làm back thì đỡ áp lực chỉ tiêu nhưng làm hoài vẫn ngồi một chỗ. Trong khi qhkh rất trẻ đã lên rồi. Nghề thì cũng phức tạp thật nhưng được đi ra ngoài đỡ chán hơn
Mỗi nghề đều có khó khăn của nó. Nhưng có lẽ mình nên lạc quan hơn,bớt suy nghĩ nhiều hơn. Cám ơn bạn

Mình đoán là bạn mới vào nghề phải k :) tại vì mình cũng đã trải qua cảm giác đó. bế tắc, chán nản, tưởng chừng buông xuôi để tìm một công việc khác. Nhưng mà sau một thời gian cày vật vã, mình thấy nghề này cho mình nhiều thứ, trưởng thành hơn, hiểu mùi đời hơn và đặc biệt là chai mặt và dẻo mép. Kaka. Đến bây h thì k còn chán mỗi khi thức dậy nữa, thay vào đó là mún phi tới nh để gặp gỡ mọi người, cf với khách hàng. túm lại là nên nghĩ tích cực lên bạn ah. mình nghĩ k có cái ngề nào mà việc nhàn lương cao cả, cái j cũng có cái giá của nó. Cứ coi như tuổi trẻ thì cứ trải nghiệm. Như vậy sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Hị hị

Phải luôn tự tạo cho mình Nội lực và Niềm tin trong bất cứ công việc nào. Càng khó khăn càng được thừa nhận. Mong bạn luôn lạc quan tiến lên phía trước :)

Mình đoán là bạn mới vào nghề phải k :) tại vì mình cũng đã trải qua cảm giác đó. bế tắc, chán nản, tưởng chừng buông xuôi để tìm một công việc khác. Nhưng mà sau một thời gian cày vật vã, mình thấy nghề này cho mình nhiều thứ, trưởng thành hơn, hiểu mùi đời hơn và đặc biệt là chai mặt và dẻo mép. Kaka. Đến bây h thì k còn chán mỗi khi thức dậy nữa, thay vào đó là mún phi tới nh để gặp gỡ mọi người, cf với khách hàng. túm lại là nên nghĩ tích cực lên bạn ah. mình nghĩ k có cái ngề nào mà việc nhàn lương cao cả, cái j cũng có cái giá của nó. Cứ coi như tuổi trẻ thì cứ trải nghiệm. Như vậy sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Hị hị
tks b,mình mới vào nghề đc vài tháng. mình hi vọng sẽ ổn như lời bạn nói. dù sao,đây cũng chính là đam mê của mình mà phải không.

Nghề này phải cày điện thoại với đi gặp KH ít cũng phải 2-3 tháng thì sau đấy mới có hồ sơ về được, làm việc chăm chỉ cầu tiến năng động thì cán bộ quản lý sẽ cho bạn thêm thời gian và cơ hội thể hiện bản thân. Làm j cũng phải có tý duyên đừng có lo quá :D

Một tháng tôn kha nhiêu tiên đt.tiên xăng xe. K dám thống kê

Mình hiện làm Phê duyệt tín dụng cá nhân 2 năm rồi (thu nhập cũng đủ sống), cũng học hỏi được nhiều thứ từ cá nhân (tất cả nghiệp vụ) nên mong ngóng chuyển qua làm QHKH DN.

Đọc suy nghĩ của bạn mình cũng phân vân không biết có nên qua không nữa :-(

Nhưng cứ cố gắn lên, rồi mọi thứ sẽ ổn thôi ak

em cũng mới vào nghề, ở PGD của em hok có ai làm bên DN cả, tất cả bỡ ngỡ làm sao ấy, hiện tại trong đầu em cứ lùng bùng hết lên, chưa thể hiểu hết được quy trình và cũng hok tự tin với bản thân xíu nào..hichic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên