Bạn ơi, mình cũng nộp mà chưa nghe thông tin phản hồi được j cả.
Bạn có biết trong vòng bao lâu sẽ có kết quả ko bạn?
Mình vừa nhận được điện thoại từ EIB, báo 8h sáng ngày 25/3 đi test tại Lầu 2, 122 Bùi Thị Xuân.
Khi đi mang theo bút, máy tính và chứng minh thư, gửi xe tại trường Bùi Thị Xuân gần đó :D
uhm chìu nay mình cung mới được gọi

uhm chìu nay mình cung mới được gọi

Mình vừa nhận được điện thoại từ EIB, báo 8h sáng ngày 25/3 đi test tại Lầu 2, 122 Bùi Thị Xuân.
Khi đi mang theo bút, máy tính và chứng minh thư, gửi xe tại trường Bùi Thị Xuân gần đó :D

Các bạn cho hỏi thi Exim thế nào rồi? Đề thi thế nào hả b? Có khó lắm ko? Có ai nhớ đề bàn luận tí cho nghe ngóng với!

Các bạn cho hỏi thi Exim thế nào rồi? Đề thi thế nào hả b? Có khó lắm ko? Có ai nhớ đề bàn luận tí cho nghe ngóng với!
1. Đề nghiệp vụ dài 4 trang giấy 90' gồm 3 câu:
Câu 1: Câu hỏi = tiếng Anh đại khái là nêu các điểm cần quan tâm trên L/C sau. Trả lời = tiếng anh hoặc tiếng Việt
Câu 2: Cho tình huống mua bán trung gian, hỏi nên tư vấn phuong thức TTQT nào, nêu phương thức đó
Câu 3: Cho tình huống giao thương quốc tế và quy định trên L/C, hỏi NNK có thể gặp rủi ro j
Theo mình đề làm hơi mệt và phải có kinh nghiệm làm rồi vì câu1 câu 3 phải hay đọc L/C thực tế mới biết
2. đề Tiếng Anh, 60', 40 câu Điền từ và 5 bài đọc mỗi bài 2 câu trắc nghiệm, đề khá khoai

1. Đề nghiệp vụ dài 4 trang giấy 90' gồm 3 câu:
Câu 1: Câu hỏi = tiếng Anh đại khái là nêu các điểm cần quan tâm trên L/C sau. Trả lời = tiếng anh hoặc tiếng Việt
Câu 2: Cho tình huống mua bán trung gian, hỏi nên tư vấn phuong thức TTQT nào, nêu phương thức đó
Câu 3: Cho tình huống giao thương quốc tế và quy định trên L/C, hỏi NNK có thể gặp rủi ro j
Theo mình đề làm hơi mệt và phải có kinh nghiệm làm rồi vì câu1 câu 3 phải hay đọc L/C thực tế mới biết
2. đề Tiếng Anh, 60', 40 câu Điền từ và 5 bài đọc mỗi bài 2 câu trắc nghiệm, đề khá khoai
Cám ơn bạn nhé! Thế bạn làm đại khái thế nào có thể cho mình ý kiến câu trả lời tham khảo được ko?

Cám ơn bạn nhé! Thế bạn làm đại khái thế nào có thể cho mình ý kiến câu trả lời tham khảo được ko?

Mình chỉ nhớ thế này
Câu 2: Công ty A tại Vn mua hàng từ công ty B của TQ và bán lại cho công ty C ở châu Âu, Do giá trị lô hàng lớn nên cty VN muốn 1 phương thanh thanh tóan đảm bảo. Sử dụng phương thức j và nêu quy trình.
Câu này mình đưa ra 2 phuong án là transferable và back to back nhưng phân tích kỹ hơn nên chọn back to back la hợp nhất với KH

uh, đề như bạn bên trên nói đó. nhìn chung là đề của EIB ko dễ chút nào.

Mình vừa gọi điện cho bên nhân sự EIB, chị nhân sự bảo là hội sở vẫn đang chấm bài, chưa biết rõ hôm nào có kết quả, có thể là trong tuần này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên