Eximbank Eximbank tuyển dụng Nhân viên Kế toán tại Hà Nội [21.08 - 31.08.2012]

lại nộp thôi mọi người ơi, cứ nộp hoài, nộp mãi mà kết quả thì chẳng ra sao, nghĩ mà cũng nản

Công ty có 1.000.000 USD trong tài khoản tiền gửi. Công ty muốn chuyển sang kỳ hạn 03 tháng. Công ty đang xem xét gửi bằng VNĐ hay USD để có lợi tức cao nhất. Biết lãi suất huy động tiền gửi 03 tháng hiện hành VNĐ = 11%/ năm, USD = 1%/năm. Tỷ giá hiện hành 19.1 VNĐ/USD.

bài này có trong đề thi eximbank 2010, bạn nào cao tay giúp mình giải với. thanks!

a oi. nếu thiếu sơ yếu lí lịch, giấy khám sức khỏe có đc nộp hồ sơ ko?

ko biết hoixmen đã đi làm chưa mà phát ngôn " NH này đang loạn" chắc bạn cũng chả biết cái gì đâu. Thứ 2 bạn nộp hs cũng chưa chắc đã được vào nên ko có sự lựa chọn là " nên vào ko ta" đâu
Chăc anh này biết nhiều về ngân hàng lắm ta ? Ý của tôi cũng chỉ là có nộp hồ sơ ko thôi . Ít nhất anh cũng nhận được ra là cổ phiếu Eximbank EIB đang bị bán tháo hàng loạt và giảm sàn chứ. Các công ty chứng khoán còn rút EIB ra khỏi danh sách lưu ký
http://fpts.com.vn/VN/Tin-tuc/Trong...tong-hop-giao-dich-thi-truong-sang-23-8-2012/
http://fpts.com.vn/VN/Tin-tuc/Trong...tong-hop-giao-dich-thi-truong-sang-23-8-2012/
Nếu ngân hàng bình thường liệu có bị bán tống bán tháo cổ phiếu vậy ko. Tôi dám nói là ngân hàng đó đang loạn đấy. Còn nếu anh coi nó là bình thường thì tôi cũng khâm phục cái gọi là " trí tuệ " của anh !

Công ty có 1.000.000 USD trong tài khoản tiền gửi. Công ty muốn chuyển sang kỳ hạn 03 tháng. Công ty đang xem xét gửi bằng VNĐ hay USD để có lợi tức cao nhất. Biết lãi suất huy động tiền gửi 03 tháng hiện hành VNĐ = 11%/ năm, USD = 1%/năm. Tỷ giá hiện hành 19.1 VNĐ/USD.

Gửi kì hạn 3 tháng bằng VNĐ với lãi suất 11%/năm => Lãi 3 tháng quy về VNĐ là 1.000.000 * 19.1 * [11%/ 4] = *tự tính*
Gửi kì hạn 3 tháng bằng USD với lãi suất 1%/năm =>lãi 3 tháng tính theo $$$ là 1.000.000 * [1%/ 4] = 2.500 $$$

Lợi tức của món tiền gửi tại thời điểm tất toán 3 tháng thì được quy về VNĐ để so sánh và phụ thuộc vào tỷ giá hối đoái giữa USD và VNĐ nữa nhé. Đây là ý kiến của mình.

Còn về vấn đề Eximbank đang gặp khó khăn hay ko thì chúng ta ko phải là người trong cuộc, chúng ta ko thể hiểu rõ tình hình bằng nội bộ ngân hàng được. Nếu bạn hoixmen đang nhìn khó khăn của Eximbank dưới khía cạnh là khó khăn chung của toàn ngành ngân hàng thì có khi lại đúng đấy ;)). Ai hi vọng thì cứ nộp thôi, dù Eximbank có khó khăn nội bộ hay là ko thì cũng ko đến lượt tay các bác giải quyết đâu ạ. Lo đúng những cái cần lo thôi !!!

Năm 2012 cũng đề tương tự ;) hướng giải của mình cũng giống bác luckytar. Qui đổi lãi suất rồi so sánh cái nào có lợi hơn

bài này có trong đề thi eximbank 2010, bạn nào cao tay giúp mình giải với. thanks!

Anh ơi em thích tín dụng hơn. Nhưng mà thực ra chẳng có quan hệ gì nổi bật ở Hà Nội. Sợ áp chỉ tiêu ko đạt được.
Mong anh cho em 1 lời khuyên!
Thanks!

mình vừa đi nộp tín dụng sáng nay. tưởng là 0 tuyển kế toán. h thì lại đọc đc thông báo tuyển kế toán. có nên đi nộp CN khác 0 nhỉ?

Hồi xưa anh cũng học Invest của NEU và vẫn nộp được. Các em cứ thử xem sao ^^

Vậy ạ, hj chào tiền bối, anh học K bnhiu ạ?
Có câu nói của a thì e nên đi nộp chứ nhỉ. Nhưng mà đề thi có vẻ khoai nhỉ?
A cho e lời khuyên học Invest thì nộp Tín dụng hay Kế toán ạ?
Cảm ơn a nhìu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back