Em ở doanh nghiệp muốn nhảy qua Bank, cho e ý kiến với ạ

fat_cat8

Thành viên
Em đang làm cho một doanh nghiệp nhà nước với vị trí cũng khá good (phó phòng kinh doanh), mức lương khoảng 16tr/tháng. Nhưng thực sự em cảm thấy mình ko phù hợp với công việc hiện tại, mỗi ngày đi làm là một ngày thấy chán nản và bí bách.
Em học thương mại quốc tế nên rất muốn được làm công việc đúng với ngành học mình yêu thích, qua tìm hiểu e thấy làm thanh toán quốc tế ở ngân hàng cũng là một job khá hợp với mong muốn của em. Nhưng e cũng thấy lo lắng vì nhiều người dọa giờ qua ngân hàng thì cũng áp lực vs lại lương thấp hơn nhiều.
Em phân vân quá! các anh chị có thể cho em lời khuyên e có nên bỏ việc hiện tại để cố thi vào làm thanh toán quốc tế ko ạ hic hic :((

Mình vẫn chưa hiểu áp lực vị trí thanh toán quốc tế cụ thể là ntn? áp lực doanh số + áp lực chạy hồ sơ chứng từ hay sao bạn?
về mức lương mình xác định là sẽ thấp hơn rồi, nhưng miễn là công việc mình cảm thấy yêu thích là đc (tất nhiên là thấp quá thì cũng phải suy nghĩ lại :p ), phân vân quá :(

Mình ủng hộ bạn thay đổi công việc, bạn hãy làm những gì mà bạn đam mê và yêu thích, mình hiểu cái cảm giác phải cố gắng theo công việc không phù hợp với mình. Tuy nhiên, khi thay đổi bạn cũng nên tìm hiểu kỹ nơi mới định đến có thực sự phù hợp không, nhỡ làm 1 thời gian lại chán thì uổng lắm. ngân hàng cũng ko hoàn toàn là môi trường lý tưởng đâu, củng rủi ro, tiêu cực lắm đó bạn.

không hiểu sao bạn không yêu thích mà làm rồi lên tận mức lương 16tr/tháng

Mình ủng hộ bạn thay đổi công việc, bạn hãy làm những gì mà bạn đam mê và yêu thích, mình hiểu cái cảm giác phải cố gắng theo công việc không phù hợp với mình. Tuy nhiên, khi thay đổi bạn cũng nên tìm hiểu kỹ nơi mới định đến có thực sự phù hợp không, nhỡ làm 1 thời gian lại chán thì uổng lắm. ngân hàng cũng ko hoàn toàn là môi trường lý tưởng đâu, củng rủi ro, tiêu cực lắm đó bạn.
thực sự mình cũng sợ như vậy, hiện tại cv mình ko yêu thích nên luôn có cảm giác chán nản, còn nhảy qua việc khác lại sợ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, loay hoay mãi vẫn chưa thể quyết định đc :(

không hiểu sao bạn không yêu thích mà làm rồi lên tận mức lương 16tr/tháng
16tr/tháng là full hết rồi đó bạn, thực sự mình vẫn biết mức lương này khá ổn rồi nhưng chắc mình tham quá hay sao đó, muốn 1 công việc mình yêu thích nữa :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên