Em ở doanh nghiệp muốn nhảy qua Bank, cho e ý kiến với ạ

16tr/tháng là full hết rồi đó bạn, thực sự mình vẫn biết mức lương này khá ổn rồi nhưng chắc mình tham quá hay sao đó, muốn 1 công việc mình yêu thích nữa :(
Mình nghĩ phó phòng kinh doanh cũng là một công việc thú vị mà bạn. Nếu là mình ở vị trí của bạn, nếu chỉ vì lý do cv nhàm chán thì mình sẽ không chuyển.

bạn cũng nên tìm hiểu kỹ, vì khi thay đổi việc làm lại thay đổi môi trường. Công việc nào cũng có áp lực cả b ak

thực sự thì mình cũng vừa bỏ 1 công việc với mức lương trung bình cũng tầm đấy (mình là nhân viên thôi) cũng vì mình chán nản và nhiều yếu tố khác nên mình quyết định quit luôn, khuyên chủ thớt chân thành là nếu có thể thì nên kiếm một công việc nào đó trước rồi hẵng nghỉ, không thì vất vả đấy. Mỗi người một tính, mình thì ủng hộ việc trải nghiệm và sống đúng chính mình (nếu điều kiện cho phép, dù gì cũng sống một lần thôi mà :D :D), còn không thì nên tiếp tục làm :)

Trước khi quyết định bạn nên làm 2 việc này:
1. Nhìn lại cv hiện tại, liệu có thể thay đổi gì để khiến bạn yêu cv hơn ko? Có tương lai nào ko?
2. Tham khảo vị trí bạn đang nhắm đến ở bank, và chỉ nghỉ khi đã có offer mới!

16tr/1 tháng, một con số mà người khác phải mơ ước, mình khuyên bạn là KHÔNG.

Tại sao đa số lại chọn không nhỉ? Chả nhẽ cơm áo gạo tiền nó là tất cả sao? Trải nghiệm để khám phá bản thân, để biết công việc nào mới phù hợp với mình là điều mà rất nhiều người đi trước đã khuyên các bạn trẻ rồi mà giờ đây lại nói không nhỉ. Sống là phải được sống với đam mê, đc hết mình với đam mê thì mình mớ có thể dốc hết sức lực, trí lực ra được, sống vậy mới có ý nghĩa. Tóm lại mình ủng hộ bạn nghỉ nếu như công việc hiện tại bạn đã ko còn cách cứu vãn. Đừng vì cái 16tr/tháng, cái ổn định tạm thời mà đánh mất đi đam mê của mình.

Nên chuyển đi bạn ơi, hãy nghe theo trái tim và cảm xúc của mình, tiền là công cụ giúp ta hạnh phúc chứ tiền không trực tiếp giúp ta hạnh phúc, mình cũng học tài chính ngân hàng, cũng đang làm cho doanh nghiệp, công việc hiện tại cũng không đủ nuôi sống mình cũng không đem lại cho mình niềm đam mê, suy đi tính lại mình vẫn nhảy vào bank cho dù mọi người có nói gì. Hãy cứ là mình, chẳng ai đem lại cho bạn hạnh phúc được đâu.

Đã làm đến phó phòng rồi thì phấn đấu lên trưởng rồi giám đốc, kết nạp đảng rồi phấn đấu lên cao nữa. Nếu bạn nhàn quá bạn có thể học hoặc nghiên cứu thêm những gì mình thik. Còn sang bank như bạn hoặc làm trưởng phòng hoặc giám đốc, sang mà làm nhân viên lương có thể cao hơn nhưng chỉ đc thêm cái bận rồi áp lực thì ko đáng. Cái gì cũng có giá của nó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên