Đôi nét về người Sài Gòn:D

hi, đâu có mình female mà:D.

Mình có 1 bạn nam ở SG, phải công nhận rằng voice của him cực tuyệt, đến dân SG ở đó mà còn phải mê :x

Tiếng mẹ đẻ chưa chắc đã viết đúng hết đâu cứ bày đặt viết nửa tây, nửa ta cho mệt...nản![-X

Tiếng mẹ đẻ chưa chắc đã viết đúng hết đâu cứ bày đặt viết nửa tây, nửa ta cho mệt...nản![-X
It's a habit after learning english. I might not be able to use Vietnamese properly in my whole life because "nothing compare to Vietnamese grammar". lolz
PS: "nothing compare to Vietnamese grammar" sames "phong ba bao tap ko bang ngu phap Viet nam", i think so :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
It's a habit after learning english. I might not be able to use Vietnamese properly in my whole life because "nothing compare to Vietnamese grammar". lolz
PS: "nothing compare to Vietnamese grammar" sames "phong ba bao tap ko bang ngu phap Viet nam", i think so :)

Bây giờ ngôn ngữ loạn hết lên, chế biến chẳng đâu vào đâu cả, nếu biết tự tôn dân tộc thì hãy để viết Tiếng Việt đúng nghĩa (không thêm bớt từ, lồng ghép tây-ta, ký tự...) hoặc viết hết cả bằng ngoại ngữ cũng được.

Yêu cầu chủ Topic viết đúng văn phong Việt Nam, nếu muốn "múa" tiếng Anh thì mời bạn sang Box Tiếng Anh nhé, còn các Box thường thế này thì YÊU CẦU giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt!
Chú ý: các bài viết vi phạm tiếp theo sẽ bị xóa không báo trước, nếu bạn tiếp tục cố tình vi phạm sẽ khóa nick cảnh cáo!!!

trời, sao mấy bạn "dị ứng" với tiếng anh vậy, lúc trước viết cả tiếng anh và tiếng việt thì bị bạn Mr_bank phản đối, giờ viết hoàn toàn bằng tiếng anh thì bị viettran cảnh cáo :-S. Mình đâu có "múa" gì chỉ là rèn luyện hàng ngày thoai, gặp câu nào thì cố gắng viết vì mình đang học tiếng anh mà, ko có ý gì đâu, cũng ko có thấy quy định diễn đàn bắt phải viết tiếng anh trong box dành cho tiếng anh, có gì sai phạm cho mình xin lỗi nha " ko biết thì ko có tội", lolz

trời, sao mấy bạn "dị ứng" với tiếng anh vậy, lúc trước viết cả tiếng anh và tiếng việt thì bị bạn Mr_bank phản đối, giờ viết hoàn toàn bằng tiếng anh thì bị viettran cảnh cáo :-S. Mình đâu có "múa" gì chỉ là rèn luyện hàng ngày thoai, gặp câu nào thì cố gắng viết vì mình đang học tiếng anh mà, ko có ý gì đâu, cũng ko có thấy quy định diễn đàn bắt phải viết tiếng anh trong box dành cho tiếng anh, có gì sai phạm cho mình xin lỗi nha " ko biết thì ko có tội", lolz
Không phải dị ứng vs TA mà là dị ứng vs cái kiểu viết Anh Việt lẫn lộn của bạn!

thì sau đó mình comment lại toàn bằng tiếng anh còn gì, kiểu gì cũng nói được, bó tay:((
Tớ nhắc nhở nhẹ nhàng bạn k nghe, để BQT Ban nick thì ráng chịu.
Không tranh luận ở đây, có j thắc mắc vào wall nhà t giãi bày nhé:)
P/s: viết hoa đầu dòng!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,565
Thành viên mới nhất
thienan0402