Định hướng mảng phù hợp trong NH :'(

Ui thích vậy :)) Chúc mừng bạn nhé :)))..... Mình cũng đang tìm kiếm thông tin tuyển dụng của mấy ngân hàng rồi đi rải hồ sơ đây :)))....... Hi vọng mọi thứ đều ổn :))
năm 3 làm gì mà rải sớm thế e, rải thì cũng bị loại thui mà ???

Năm 3 thì chịu khó lên UB này đọc mấy topic của các anh chị chia sẻ, tâm sự về công việc để chuẩn bị tâm lý trước, rồi cố gắng học ở trường thật tốt để có cái điểm ra trường khá chút, nếu đc thì học 1 vài khóa ngắn hạn ở trường hoặc ở ngoài về nghiệp vụ NHTM, hoặc kỹ năng mềm.
Năm 4 thì cố gắng xin thực tập theo các chương trình tuyển thực tập sinh của các NH (cũng lên UB này xem các anh chị đánh giá các chương trình thế nào, vì chưa chắc các chương trình tuyển thực tập đều OK).
Rồi ra trường thì cố gắng vận dụng hết vào để xin việc đi làm nhé. NH to nhỏ đều được, làm để lấy kinh nghiệm. Ko nhất thiết là con gái ko phù hợp với tín dụng đâu.

Thời điểm này ngân hàng tuyển thực tập sinh hoặc cộng tác viên để chạy chỉ tiêu cuối năm, hoặc là người làm đc việc luôn thôi b ạ. Nên nếu chưa có bằng thì tỉ lệ rụng khá cao :3

em là Nam hay Nữ?
Em hãy liệt kê điểm mạnh, điểm yếu, sở trường, sở đoản. Ý thích của mình cho anh nghe!!!

em là Nam hay Nữ?
Em hãy liệt kê điểm mạnh, điểm yếu, sở trường, sở đoản. Ý thích của mình cho anh nghe!!!
em thì ra trường lâu òi, mà vẫn chưa kiếm được công việc phù hợp, giờ mới xin đc vào NH vị trí sale, chuẩn bị chạy chỉ tiêu mà ko bít sao, điểm mạnh của em là nghiệp vụ NH khá vững, học đúng chuyên ngành NH. điểm yếu: hơi lùn và nhỏ kon, chưa có kinh nghiệm về Nh, hơi nhát giao tiếp với người mới (sếp và khách hàng), sở trường là ca hat và ham vui chơi, sở đoản là nhìu lém ạ :(:(:( như vậy thì phù hợp với mảng nào trong NH ạ

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122