Định hướng mảng phù hợp trong NH :'(

hoangyen231094

Thành viên
Hi Anh/chị,
Hiện tại e đang là sinh viên năm 3 học chuyên ngành tài chính ngân hàng. Mặc dù chỉ còn hơn 1 năm nữa là bị out khỏi trường rồi nhưng thật sự em vẫn chưa hiểu rõ về công việc mà mình phải làm sau này ở Ngân Hàng :'(.... Mà em nghe nói ngân hàng bây giờ xin việc có vẻ rất khó khăn.... Công việc thì áp lực ( như chị em làm bên Tech đi làm từ 8h đến 21h mới về @@) ........ Em thấy có 1 số anh chị bảo làm về mảng credit bên NH sẽ phù hợp hơn đối với sv mới ra trường chưa co kinh nghiệm..... Em cũng khá thích mảng này nhưng 1 số người thì bảo mảng này không phù hợp với con gái... !!! Anh/chị tư vấn giúp e với ạ :'( :'(.... * hoang mang * ING

đến lúc thất nghiệp thì việc gì cũng làm :)
anh chị nói chính xác quá...em còn sắp sửa bị qua doanh nghiệp làm (mac du em hoc bank)... nói chung việc gì nuôi sống trước thì phải lao vào làm ... phải có thóc gạo mới có sức mà chiến đấu tiếp =)) hihi

chưa có kinh nghiệm thì phải xông pha thôi b ạ, cái gì cũng có cái giá của nó, khổ trc sướng sau. Làm QHKH tuy vất vả nhưng được nhiều kinh nghiệm. làm QHKH 1 - 2 năm rồi thi tuyển vào vị trí khác cũng đc mà

chưa có kinh nghiệm thì phải xông pha thôi b ạ, cái gì cũng có cái giá của nó, khổ trc sướng sau. Làm QHKH tuy vất vả nhưng được nhiều kinh nghiệm. làm QHKH 1 - 2 năm rồi thi tuyển vào vị trí khác cũng đc mà
Chị ơi chị cho e hỏi là để apply vào vị trí đó mình có cần phải tham gia khóa học nào ở bên ngoài k ạ?

Mình cũng học Ngân hàng, nhưng mình học liên thông. LT10 b ạ, tháng 12 t là mình xong r. Bạn tham gia được khóa học của UB hay future banker đều đc. Mình muốn đi học lắm nhưng bố mẹ bảo tự kiếm tiền mà đi học :(( nên tự mày mò tài liệu, hỏi các anh chị, k thì bạn tham gia mấy chương trình thực tập sinh của các ngân hàng ý, vừa có cv đẹp lại vừa trau dồi đc kinh nghiệm, nhưng xác định là vất vả nhé, k ai cho k ai cái gì đâu. Trường mình hay tổ chức hội thảo với các ngân hàng lắm, bạn nên tham gia rồi hăng hái phát biểu vào, vì trong những buổi như thế bạn nào tham gia tích cực có thể ngân hàng sẽ mời bạn đi thực tập luôn đấy. Hôm nay mình xung phong trả lời câu hỏi thế là được ACB cho đi thực tập này *sung sướng-ing* câu hỏi dễ lắm b ạ :)
Phải biết tự đi tìm vận may đến với mình <3 <3 <3

Mình cũng học Ngân hàng, nhưng mình học liên thông. LT10 b ạ, tháng 12 t là mình xong r. Bạn tham gia được khóa học của UB hay future banker đều đc. Mình muốn đi học lắm nhưng bố mẹ bảo tự kiếm tiền mà đi học :(( nên tự mày mò tài liệu, hỏi các anh chị, k thì bạn tham gia mấy chương trình thực tập sinh của các ngân hàng ý, vừa có cv đẹp lại vừa trau dồi đc kinh nghiệm, nhưng xác định là vất vả nhé, k ai cho k ai cái gì đâu. Trường mình hay tổ chức hội thảo với các ngân hàng lắm, bạn nên tham gia rồi hăng hái phát biểu vào, vì trong những buổi như thế bạn nào tham gia tích cực có thể ngân hàng sẽ mời bạn đi thực tập luôn đấy. Hôm nay mình xung phong trả lời câu hỏi thế là được ACB cho đi thực tập này *sung sướng-ing* câu hỏi dễ lắm b ạ :)
Phải biết tự đi tìm vận may đến với mình <3 <3 <3
Ui thích vậy :)) Chúc mừng bạn nhé :)))..... Mình cũng đang tìm kiếm thông tin tuyển dụng của mấy ngân hàng rồi đi rải hồ sơ đây :)))....... Hi vọng mọi thứ đều ổn :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên