Đi xin thực tập khó quá!

em đi xin thực tập ròng rã 3 tuần mà không xin được chỗ nào hết hic..hic. có ngân hàng thì chưa qua được vòng bảo vệ, có ngân hàng thì nói là không nhận thực tập, mà năm nay trường em tính điểm báo cáo thực tập nữa, trường thì không xin cho sinh viên, em thì không có ai quen làm trong ngân hàng hết, nản quá các anh chị ơi! anh chị nào làm trong ngân hàng giúp em với!!

Em học SGU mà lo à, ai không có chỗ thực tập thì cứ viết dô miếng giấy chưa có chỗ thực tập j đó, thì nó tự sắp cho dô chỗ à
e sẽ nhờ trường mình xin, nhưng trường mình chọn điểm từ cao xuống thấp nữa, e đi xin đề phòng mình ko có chỗ ạ. cám ơn anh/chị! ^^

Mọi người đừng nóng ruột,rùi sẽ đâu vào đấy thui.NĂm ngoái mình cũng như các bạn,ccungx nóng ruột lắm,cuối cùng nộp đơn vào Sacombank cũng được dấy thui.Nói chung cũng học được nhiều thứ,nhưng về nghiệp vụ thì chắc chắn bạn ko được chỉ dạy gì luôn.Dù sao cũng nên tìm chỗ thực tập,ko học được về nghiệp vụ nhưng học được nhiều thứ về kinh nghiệm làm việc.Cứ xem như đây là thử thách đầu tiên trong quá trình tìm việc của mình đi.Nếu không được thì cũng đừng áp lực quá,mục đích cuối cùng cũng chỉ là xin dấu thui.

thực tập có thể xin ở các công ty bảo hiểm, công ty tài chính cũng được mà, nếu không xin được ngân hàng thì mình có thể nới với nhà trường, có thể họ sẽ giói thiệu cho mình, hoặc cũng có thể tt ở công ty :D

Các bạn có thể thực tập tại doanh nghiệp nhưng viết đề tài về bên tài chính cũng được mà, hồi xưa lớp mình học chuyên ngành ngân hàng nhưng vẫn có thể thực tập bên doanh nghiệp

Ội ba cái ngân hàng có tiếng chứ chẳng có miếng cứ nge ngân hàng là khoái là nhảy vô, vào rồi mới biết thân tàn ma dại

Techcom đang tuyển thực tập đấy bạn. Bạn có người quen thì nhờ họ giúp thôi. Chứ tự xin vào Ngân hàng thì phải đến đợt.

Quen ai thì nhờ họ xin cái dấu cho cũng được. Đôi lúc đòi đến để thực tập còn khó hơn là nhờ xin hộ cái dấu vì giờ công việc, chỉ tiêu cũng căng thẳng lắm, nhân viên NH cũng ko thích phải chia sẻ thời gian làm việc để hướng dẫn ai đó đâu.
Còn nếu có khả năng thì hiện các NH đang tuyển thực tập sinh ấy. Apply vào đk thôi. :)

Bạn là sinh viên BUH đúng hok ? Năm rồi trường mình có bố trí chỗ thực tập ở Eximbank cho các bạn nào ko tự xin được chỗ thực tập. Năm nay hok biết như thế nào nữa. Nếu đường cùng thì nhờ trường bố trí thôi. Nếu bạn ko xin thực tập ở ngân hàng được thì xin thực tập ở các công ty liên quan. (mình ra trường năm 2012)

em đi xin thực tập ròng rã 3 tuần mà không xin được chỗ nào hết hic..hic. có ngân hàng thì chưa qua được vòng bảo vệ, có ngân hàng thì nói là không nhận thực tập, mà năm nay trường em tính điểm báo cáo thực tập nữa, trường thì không xin cho sinh viên, em thì không có ai quen làm trong ngân hàng hết, nản quá các anh chị ơi! anh chị nào làm trong ngân hàng giúp em với!!

Ngày trước, thằng bạn mình còn chèn dấu của nơi thực tập vào chứ, sau nó photo lại kẹp vào báo cáo thực tập :D

Bí quá thì PTS, chèn cái dấu vào cho nó có. :D
Nhớ bên NH mình nhiều lúc có mấy em tới thực tập nhưng các bà làm cùng toàn bảo ở nhà đi, chị xin dấu cho...
Rồi sau đó bảo với mình là đến đây làm gì có thời gian mà hướng dẫn, công việc chóng cả mặt ấy chứ. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,519
Thành viên mới nhất
nhacaivn88icu
Back
Bên trên