Đêm không ngủ được

Em cũng 23 tuổi, còn bất hạnh hơn thím, mà giờ cũng bắt đầu ngon dần. Thím phải cố gắng hết sức nhé, vận dụng cái mồm tốt vào

Haizz,,,nhiều lúc nghĩ lại bản thân mà thấy nản, cái cảm giác thất nghiệp rồi không bằng bạn bè nó nản thật, thêm vào đó là sự kỳ vọng từ gia đình thật sự nhiều lúc mình không muốn sống nữa! cf nhạc buồn thì chỉ ban ngày thôi, đêm đến mình lại tìm đến rượu, dường như nó là đôi bạn hiền của mình.
Mình uống rượu bia cũng đc thôi cơ mà từ ngày đi làm hiếm lắm mới động :)). Ai rủ thì oke thôi chứ uống 1 mình thì chịu. Thế mà đi làm chả ai rủ :(

đây là lần đầu mình cmt một topic o UB, nói thật là mình cảm thấy hơi tiếc cho bạn. Mình thấy mood down và tự trách bản thân rất nhiều, bạn củng biết được nhược điểm của chính bản thân bạn nữa, cơ mà câu hỏi là " tại sao biết mà không tránh, biết mà không thay đổi để bằng bạn bằng bè, để không phụ lòng baba mama, để có một tương lai tốt đẹp vs còn có tiền cưới vợ? "
23 tuổi, còn rất trẻ nếu không muốn nói là quá trẻ, cơ hội còn rất nhiều nếu bạn thực sự cố gắng, thực sự muốn thay đổi và chấp nhận khó khăn.
mình 24 tuổi, công việc áp lực( bank mà đứa nào chả thế :D), nhiều lúc muốn khùng luôn í, nhưng mà vẫn luôn có mind set là cực trước sướng sau, nhìu lúc chỉ muốn nghĩ việc cho xong cơ mà chỉ cần nghĩ là người ta làm được tại sao mình lại không thế là làm típ cho tới giờ lun.
công việc nào củng khó khăn và dek co ai mới bay vào đã thành công, thế nên bạn cứ cố gắng làm hết mình rồi sẽ nhận ra mình làm được như bao người thôi.
Cố gắng lên nha nha. mood down+ tự kỷ lúc nữa đên có hại cho da lắm, thế nên ngủ sớm mơ đẹp mai đi làm đi apply chổ mới các thể loại thành công nhé. Bank giờ tuyển nhìu lắm k lo phải ở nhà lâu đâu^^

Đi làm công nhân đi thím. Nghề nào thì cũng làm osin cả thôi, tùy theo mức độ "sang chảnh" của nghề mà thiên hạ nó "quánh giá" mình, nhưng kệ mịa nó, miễn làm ra tiền là được :))

ở nhà thì đek có tiền, đi làm thì đek đc chơi ... oái dời ơi. Sợ nhất là cty suốt ngày tiệc tùng, Có dịp gì đó đi còn có vị
BTW : có bạn gái nào 23 trở xuống thức đêm chat fb hok, đọc xong bài của đồng chí trên kia tự nhiên chán đời

Chỉnh sửa lần cuối:
Đơn giản là bạn chọn sai ngành rồi, sao không thử mạnh dạn tìm một hướng đi khác.

Đi làm rồi tự dưng thành thích uống cafe. mà uống cafe thêm tí nhạc buồn thì thôi rồi. Lúc vui thì chẳng sao. cơ mà buồn thì càng thêm buồn :D.
Hi
Đi làm rồi tự dưng thành thích uống cafe. mà uống cafe thêm tí nhạc buồn thì thôi rồi. Lúc vui thì chẳng sao. cơ mà buồn thì càng thêm buồn :D.
Hi...Cánh Đồng Tuyết...Làm quen chém gió chút đi...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên