Đề thi vào Ngân hàng Công thương - VietinBank (có đáp án)

Gửi bởi prince
Theo mình thì các bạn làm sai hết rồi
đề bài không yêu cầu xác định hạn mức tín dụng mà các bạn lại đi xác định HMTD
((Giả sử như các bạn hiểu đúng đề bài thì lại xảy ra mâu thuẫn trong đề bài: HMTD có thời hạn thường là 1 năm còn Mức cho vay và thời hạn cho vay từng lần sẽ phụ thuộc vào từng lần rút vốn)
Đáp án của mình là: 52.500 tr, thời hạn cho vay là 4 tháng. Có ai có cùng suy nghĩ không?
Bạn hiểu sai rồi nhé. Theo mình biết thì thời gian duy trì HMTD và thời gian trả nợ là khác nhau. Hơn nữa đâu có quy định nào nói rằng thời hạn của HMTD thường là 1 năm. cái nữa là Cho vay bổ sung vốn lưu động là việc cho vay có tính chất thường xuyên, vậy nên tính toán kiểu cho vay theo HMTD là hợp lý rồi. Bạn xem lại nhé. Vài ý kiến của mình, các bạn đưa ra ý kiến nhé.)
theo đề bài đưa ra thì đây ko phải là hình thức cho vay theo HMTD. đây là hình thức cho vay từng lần( cho vay theo món)cho vay theo HMTD ap dụng với nhu cầu bổ sung vvons lưu động, còn cho vay theo từng lần áp dụng với từng phương án kinh doanh cụ thể.

Mình thấy bài của phucndn đúng nà ok/ phucndn's Avatar phucndn phucndn Đang Ngoại tuyến
Chuyên viên Khởi nghiệp

thực ra các bạn nhầm một chỗ. đó là hoạt động kinh doanh hạt điều có tính mùa vụ. công ty này chỉ hoạt động từ lúc mua cho tới lúc thu đc tiền hàng mà thôi. mh đồng ý với cách giải ban đầu nhưng vòng quay vốn lưu động bạn tính bị sai mh cho ràng mặc dù là thời gian thu hồi vốn là 4 tháng nhưng trong năm cty cũng chỉ hoạt động 4 tháng mà thôi. nên vqvld sẽ là 1 chứ ko phải 4.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên