Đề thi Tín dụng vào Ngân hàng Vietinbank

mọi người ơi! mình tưởng vietinbank bây giờ còn thi bài tập nữa đâu, đề của nó toàn trắc nghiệm, đúng sai giải thích. Sao lại toàn bài tập thế này

đề thi này từ năm 2009 thì phải. giờ hình thức thay đổi rồi, k biết còn thi thế này k

mình nghe bảo là ko còn thi kiểu này nữa....giờ họ thi theo kiểu thực tế là chính. Yêu cầu hiểu, chứ ko cần tính toán vì họ bảo tính thì đã có máy tính rồi mà. có một chị bảo là họ tuyển để đi làm chứ không phải tuyển để đào tạo từ đầu, nên đề thi là đề yêu cầu mình phải hiểu chứ còn công thức thì không cần nhớ chính xác nhưng phải biết nó phụ thuộc vào những biến nào, và sự tác động thuận chiều, ngược chiều của biến lên công thức

Theo m thì các bạn nên tập trung ôn IQ và Tiếng Anh đi. Còn đề nghiệp vụ của Vietinbank thì không khó đâu. Đề năm ngoái toàn trắc nghiệm thôi và rất dễ. Qua được vòng viết là đã đc 30% rồi. Cái quyết định nhất vẫn là vòng phỏng vấn :D

Hình như bài này giải nhầm, ở đề thì DT là 860, vào bài giải lại là 680.

---------- Post added 08-04-2012 at 10:08 AM ----------

Mà lợi nhuận sau thuế hình như ký hiệu là NI các bạn nhỉ?

---------- Post added 08-04-2012 at 10:13 AM ----------

Phần thu từ thanh lý TSCĐ ấy, mình nghĩ để ở phần doanh thu là không phù hợp. Vì Doanh Thu là những khoản thu về mà có khả năng dự báo được, doanh thu có tính chất thường xuyên. Còn thu từ thanh lý tài sản cố định là khoản thu có tính chất không thường xuyên, khó dự báo trước, nên kẻ thêm 1 dòng là thanh lý TSCĐ thì hay hơn. ( Một chút góp ý - Các bạn chia sẻ thêm nhé).

Sao đề thi này giống kiểu đề thi tốt nghiệp của môn Ngân hàng Thương Mại của KTQD thế nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên