Đề thi IQ - Vi trí: QHKH/ Hỗ trợ tín dụng OceanBank - Ngày 01/07/2012 [Full]

Câu hỏi chiều cao không rõ sai nội dung ở chỗ nào nhưng với đề như các bạn viết thì vẫn chọn đáp án D thôi

B, C, E, H câu này đáp án sẽ là vị trứ thứ 13 trong bảng chữ cái đó là chữ "M"
13 chưa nhỉ :D:D
mình đoán thế? tại sao có bạn cho rằng đó là chữ "L" nhỉ?

Một số câu bạn nhớ nhầm ấy. Ví du:
11. An thấp hơn Bình, Bình cao hơn Cường, Dũng cao bằng Cường,... Hỏi ai cao nhất?
Dãy con vật là Bò, Dê, Lợn, Trâu, Ngựa.
Dãy số : ví dụ 7284, 2105, 6294, ... số khác nhất là 6294 vì tích 2 số ngoài ko bằng số ở giữa, :) hi
Mình mới đi thi về, làm có 7,8 phút gì đó là đã nộp bài rồi (vì nó dễ quá, không phải tại mình đâu)
Mình post cấu trúc đề, các bạn tham khảo nhé!
Cấu trúc đề thi bao gồm: 20 trắc nghiệm trong đó:
Thời gian làm bài: 15 phút

Phần 1: Dạng dãy số, dãy chữ.
có khoảng 3 câu thôi, mình không chép vì nó chỉ na ná trên cannao.com các bạn vào đó luyện nhé!
trích đề thi:
"tìm chữ cái tiếp theo trong dãy số: B, C, E, H " các bạn giải đi, mình có đáp án rồi đó.

Phần 2: đáp án nào khác đáp án còn lại:
Dạng này 5,6 câu gì đó.
1. dãy con vật
2. dẫy số (số chẵn, số lẽ, số...)
3. Địa danh.
trích đề thi:
"con nào sau đây khác với các con còn lại: chó, bò, trâu, lợn, gà," cái này thì dễ quá rồi, đừng có chọn gà đó !! :))

Phần 3. Dạng tìm hình logic:
có khoảng 8 câu tất cả đều giống y trên cannao.com. Mình làm bài không phải suy nghĩ 1 giây nào, chứ thế tích lun đáp án thôi.

Phần4. tính toán nho nhỏ.
5 câu, cụ thể như sau: trích đề thi
câu 9.Chị A được phiếu giảm giá 30% học phí, giờ HP tăng 50%, vậy chị này giờ được giảm ? %

10.Hai người xuất phát ở cùng 1 điểm đi về 2 hướng ngược nhau, mỗi người đi được 6 km thì rẽ trái và đi tiếp 8km nữa. Hỏi lúc này khoảng cách giữa 2 người là bao nhiêu?
a. 8 km
b. 10 km
c. 20 km
d. 24 km

11. An cao hơn Tuấn, Bình không cao bằng An, Đức thấp hơn Tuấn hỏi phát biểu nào sau đây là đúng nhất?
a. Tuấn cao hơn Bình
b. Bình cao hơn Tuấn
c. Đức cao hơn An
d. Chưa đủ cơ sở để kết luận Tuấn hay Bình cao hơn

12. Hai người đánh 2 trang sách trong vòng 5 phút. Hỏi cần bao nhiêu người để đánh hết 20 trang sách trong vòng 10 phút?
a. 8 người
b. 10 người
c. 14 người
d. 20 người
(giống y đề của MB năm 2009, haha, thế là mềnh nhắm mắt cũng khoanh được thôi )
Về cơ bản mình chỉ nhớ có thế.
chúc các bạn ôn tốt khi thi vào Oceanbank nhé! Phần IQ này muốn làm tốt bạn phải thật tự tin, phải luyện ở cannao.com nhé!
Mình chỉ mất một đêm luyện ở cannao.com thôi (lúc trước mình có biết Cannao.com là cái gì đâu, thêm một buổi sáng lên mạng seach mấy đề IQ của ngân hàng khác về giải, Vậy là okie đó)
Trên đây là một số kinh nghiệm chia sẻ, mong cộng đồng UB ngày càng lớn mạnh ^^

theo vị trí trong bảng chữ cái thì sẽ là 2,3,5,8 vậy phải là vị trí thứ 12 chứ, L là đúng mà :D. Giữa H và chữ tiếp theo cách nhau 3 chữ cái I,J,K đến L

Một số câu bạn nhớ nhầm ấy. Ví du:
11. An thấp hơn Bình, Bình cao hơn Cường, Dũng cao bằng Cường,... Hỏi ai cao nhất?
hi
Mình không nhớ nhầm đâu. Có 1 câu trong bài quy tắc thế này chỉ khác là: Tên người là A.B và: cao, thấp là > hay < thôi.

Nếu trong câu hỏi là bò, trâu, dê, ngựa, lợn thì đáp án là bò
Nếu trong câu hỏi là chó, bò, trâu, lợn, gà thì đáp án vẫn là bò
Trong 2 câu trên chỉ có bò là không nằm trong 12 con giáp thôi
Đáp án của MiaA_anh chuẩn đó! 8->

Đây là đáp án của mình, các bạn tham khảo nhé
Phần 1: Dạng dãy số, dãy chữ.
"tìm chữ cái tiếp theo trong dãy số: B, C, E, H "
Đáp án: L
Theo thứ tự bảng chữ cái 24 chữ (tiếng anh đó) các bạn quy ra số thứ tự của nó:
Dãy số trở thành: 2,3,5,8,…
Quy luật: 2+3=5, 5+3=8, 5=8=11, Số thứ tự 11 là chữ L
Kết luận: Dạng dãy chữ, hãy bình tĩnh quy ra số thứ tự trong bảng chữ cái 24 chữ, tìm ra quy luật của dãy số (quy luật thường rất đơn giản), quy ngược số kia thành chữ. Okie.

Phần 2: đáp án nào khác đáp án còn lại:
"con nào sau đây khác với các con còn lại: chó, bò, trâu, lợn, gà( hay khỉ cũng được)," cái này thì dễ quá rồi, đừng có chọn gà đó !!
Đáp án: Bò – chỉ có Bò là không trong 12 con giáp
Kết luận: Áp dụng cho những câu tương tự trên cannao.com hoặc đề thi IQ khác. Dãy con vật Hãy tìm ra con nào không có trong 12 con giáp nhé, đừng tìm con nào có sừng, con nào không, con nào 2 chân, con nào sinh 1 con hay sinh cả đàn, có khi nó là duy nhất nhưng đáp án là vẫn là Không có trong 12 con giáp

Phần4. tính toán nho nhỏ.
5 câu, cụ thể như sau: trích đề thi
Câu 9.Chị A được phiếu giảm giá 30% học phí, giờ HP tăng 50%, vậy chị này giờ được giảm ? %
Đáp án: 20%
Giá ban đầu là 100đ, chị này được giảm 30đ
Giá ban đầu là 100đ, tăng lên thành 150đ
Vậy chị này giờ được giảm ? %  30đ là ? % của 150đ

Bổ sung thêm câu này cũng có trong đề nhé! ( Gửi bởi bạn: nguathaonguyen)
Câu 4: Anh A định bán chiếc xe máy ,anh định bán giá 50tr . Để bán được mức giá đó anh đăng trên mạng mức giá là 110% mức giá mong muốn bán ,nhưng không bán được ,sau 2 ngày anh A hạ giá 10% và bán được ,vậy anh A bán xe với mức giá bao nhiêu ?
Đáp án: 49.5tr
Giá bán 50tr Nức giá đăng là 50*1.1=55tr
Giá đăng rồi lại hạ giá 10% tức chỉ còn 55*0.9=49.5tr

Kết luận: Tính toán không hề phức tạp, nhưng lời bài toán thường lòng vòng, làm mình mất tập chung, Cơ bản là bạn phải bình tĩnh, Quy về những con số đơn giản nhất, làm mấy bài sẽ rút ra quy luật, lần sau nhìn thấy dạng đó là chỉ cần nhân chia không phải quy về cái gì nữa.

Mấy câu dưới các bạn seach Google “ đáp án IQ MB 2009” sẽ có lời giản cặn cẽ nhé (trên UB cũng có mà mình không nhớ link)

Mình được gọi rồi he he, phỏng vấn song có gì ol share nhà mình tham khảo nhé! Chúc ôn bài tốt !

cái dãy chữ B,C, E, H mình nghĩ sẽ theo số 2,3,5,8 và số tiếp theo là 13 ứng với chữ M chứ nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên