Đề thi IQ - Vi trí: QHKH/ Hỗ trợ tín dụng OceanBank - Ngày 01/07/2012 [Full]

dame500

Thành viên
Mình mới đi thi về, làm có 7,8 phút gì đó là đã nộp bài rồi (vì nó dễ quá, không phải tại mình đâu)
Mình post cấu trúc đề, các bạn tham khảo nhé!
Cấu trúc đề thi bao gồm: 20 trắc nghiệm trong đó:
Thời gian làm bài: 15 phút

Phần 1: Dạng dãy số, dãy chữ.
có khoảng 3 câu thôi, mình không chép vì nó chỉ na ná trên cannao.com các bạn vào đó luyện nhé!
trích đề thi:
"tìm chữ cái tiếp theo trong dãy số: B, C, E, H " các bạn giải đi, mình có đáp án rồi đó.

Phần 2: đáp án nào khác đáp án còn lại:
Dạng này 5,6 câu gì đó.
1. dãy con vật
2. dẫy số (số chẵn, số lẽ, số...)
3. Địa danh.
trích đề thi:
"con nào sau đây khác với các con còn lại: chó, bò, trâu, lợn, gà," cái này thì dễ quá rồi, đừng có chọn gà đó !! :))

Phần 3. Dạng tìm hình logic:
có khoảng 8 câu tất cả đều giống y trên cannao.com. Mình làm bài không phải suy nghĩ 1 giây nào, chứ thế tích lun đáp án thôi.

Phần4. tính toán nho nhỏ.
5 câu, cụ thể như sau: trích đề thi
câu 9.Chị A được phiếu giảm giá 30% học phí, giờ HP tăng 50%, vậy chị này giờ được giảm ? %

10.Hai người xuất phát ở cùng 1 điểm đi về 2 hướng ngược nhau, mỗi người đi được 6 km thì rẽ trái và đi tiếp 8km nữa. Hỏi lúc này khoảng cách giữa 2 người là bao nhiêu?
a. 8 km
b. 10 km
c. 20 km
d. 24 km

11. An cao hơn Tuấn, Bình không cao bằng An, Đức thấp hơn Tuấn hỏi phát biểu nào sau đây là đúng nhất?
a. Tuấn cao hơn Bình
b. Bình cao hơn Tuấn
c. Đức cao hơn An
d. Chưa đủ cơ sở để kết luận Tuấn hay Bình cao hơn

12. Hai người đánh 2 trang sách trong vòng 5 phút. Hỏi cần bao nhiêu người để đánh hết 20 trang sách trong vòng 10 phút?
a. 8 người
b. 10 người
c. 14 người
d. 20 người
(giống y đề của MB năm 2009, haha, thế là mềnh nhắm mắt cũng khoanh được thôi )
Về cơ bản mình chỉ nhớ có thế.
chúc các bạn ôn tốt khi thi vào Oceanbank nhé! Phần IQ này muốn làm tốt bạn phải thật tự tin, phải luyện ở cannao.com nhé!
Mình chỉ mất một đêm luyện ở cannao.com thôi (lúc trước mình có biết Cannao.com là cái gì đâu, thêm một buổi sáng lên mạng seach mấy đề IQ của ngân hàng khác về giải, Vậy là okie đó)
Trên đây là một số kinh nghiệm chia sẻ, mong cộng đồng UB ngày càng lớn mạnh ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
sao đề IQ j mà dễ vậy? bạn còn nhớ về nghiệp vụ ko chia sẻ cho mọi người cùng học tập thử

Nghiệp vụ QHKH trắc nghiệm cũng dễ đừng hỏi luôn í. Toàn hỏi về kỹ năng bán hàng thui. Có duy nhất 1 câu có xíu liên qua đến tín dụng: đó là hồ sơ mở thẻ tín dụng:)). Có 1 câu tự luận : nêu quan điểm và tìm sự khác nhau giữ dịch vụ khách hàng và chăm sóc khách hàng. Câu này khó này:)) Ai giỏi văn thì nhào zô đê:p

câu 9.Chị A được phiếu giảm giá 30% học phí, giờ HP tăng 50%, vậy chị này giờ được giảm ? %

bạn có thể trả lời + giải thik cho mình câu hỏi này dc ko :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên