Đề thi - đáp án vị trí Thanh toán quốc tế VIETCOMBANK

Cảm ơn bạn, hôm vừa rồi bạn mình thi VCB, có câu hỏi về TTQT như thế này:
L/C yêu cầu C/0 phải do Phòng thương mại và công nghiệp Italia cấp. Tuy nhiên, C/0 có nội dung Tiếng anh ( trùng với ngôn ngữ của L/C), nhưng tiêu đề và chữ ký lại của thứ tiếng khác.
Ngân hàng từ chối chứng từ. Đúng hay sai? Nhờ các bạn chỉ giáo giúp mình câu hỏi này nhé. Thanks cả nhà:)

Theo mình thì ngân hàng từ chối chứng từ là Sai. Vì L/C không hề quy định gì đặc biệt về ngôn ngữ của C/O. Hơn nữa trong ISBP681,phần Các nguyên tắc chung-Ngôn ngữ: chỉ có quy định "Các chứng từ do người thụ hưởng phát hành phải bằng ngôn ngữ của thư tín dụng. Nếu thư tín dụng quy định có thể chấp nhận chứng từ phát hành bằng hai hay nhiều ngôn ngữ,thì ngân hàng chỉ định,khi thông báo thư tín dụng, có thể hạn chế số lượng ngôn ngữ có thể chấp nhận như là một điều kiện cam kết trong thư tín dụng hoặc xác nhận". Do đó CO không bị ràng buộc phải có tiêu đề và chữ ký bằng ngôn ngữ của tín dụng. Ngân hàng không được từ chối thanh toán vì lý do nêu trên.

bạn ơi, mình vừa mới gia nhập diễn đàn, và sắp thi tuyển vào Vietcombank, nhưng mình down tài liệu này không được. giúp mình với. cảm ơn các bạn nhiều

Theo mình NH từ chối chứng từ là sai (bad practice). C/O của Phòng TM và CN Italia cấp thì tiêu đề và chữ ký tiếng Italia là hợp lý mà

Hic, hết tín dụng rồi/ làm sao để tăng tín dungj để download tài liệu đây?

- - - Updated - - -

Hic, hết tín dụng rồi/ làm sao để tăng tín dungj để download tài liệu đây?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,381
Thành viên mới nhất
12betno1vip
Back
Bên trên