Cứu mình với: Bộ đề thi GSAT vào Samsung

Cảm ơn bạn nhé:), pv ở SS thì dễ hơn với bên MB đấy, ng ta co hỏi có ý định học cao học không thì tuyệt đối và kiên quyết nói là không nhé, e muốn tập trung toàn tâm toàn lực cho công việc,nỗ lực để hoàn thành tốt cv nếu trở thành nhân viên của SS. T.lời có ý định vừa đi làm vừa học cao học là nó cho out đó, chia sẻ với bạn 1 chút nhé,he2. Goodluck
Vâng, e cũng biết là Samsung cần cái sự cam kết gắn bó này rồi, hihi, ít nhất e cũng sẽ cố thể hiện ra như vậy. tks anh ạ

vẫn biết là khó nhưng không hiểu sao lại lại buồn thế nhỉ ? ước gì !! và giá như !!! hic
Nhưng thôi chúc các bạn trúng tuyển pv tốt nhé ! :(

vẫn biết là khó nhưng không hiểu sao lại lại buồn thế nhỉ ? ước gì !! và giá như !!! hic
Nhưng thôi chúc các bạn trúng tuyển pv tốt nhé ! :(
cái j qua thì qua thôi, mà có j ghê gớm đâu mà buồn hả bợn :D. Đằng nào cũng cười mà

uầy, Trượt MB nhưng lại pass samsung, Mình thi Samsung thấy đề nó khoai quá nghĩ quả này trượt rồi chứ ai ngờ lại đỗ, còn bên MB đề tương tự như năm ngoái thì nghĩ kiểu gì cũng qua nên khi thấy kết quả đâm ra lại thất vọng vì năm ngoái mình cũng pass MB mà.

Các anh chị nào đi trước có kinh nghiệm phỏng vấn Samsung chia sẻ cho em với. Em cũng chưa hình dung ra người ta hỏi như thế nào nữa :)

vào tới vòng pv MB, đã có nguồn thông tin rò rỉ là chạy tiền để qua vòng pv của MB, nên bạn nào tạch vòng pv thì đừng hỏi tại sao nha :D

Cái này không hoàn toàn chính xác nhé bác. Tại vì ngân hàng dạo này tuyển đuổi như vịt, em có quen ông anh thi MB năm ngoái (bằng sức mình thôi nhé) nhưng mà không chịu nổi áp lực doanh số quá cao nên bị FIRE.

Nói đơn giản là môi trường trong ngân hàng là thế này nhé, ngày trước thì người ta gọi là nhân viên tín dụng = QHKH + Thẩm định, bây giờ MB tách ra làm 2 mảng riêng biệt thì QHKH chỉ việc tìm kiếm khách hàng, thuyết phục sử dụng sản phẩm, thu thập, và làm hồ sơ... còn bên thẩm định sẽ thẩm tra xem xét lại hồ sơ rồi phê duyệt, tất nhiên bên nào cũng phải chịu áp lực huy động vốn cả. Giao dịch viên thì nó đánh chỉ tiêu bằng lượng khách hàng đến giao dịch, nghiệp vụ phát sinh... các bác bước vào ngân hàng nếu để ý sẽ thấy vài cái camera theo dõi nhưng không phải theo dõi các bác mà là theo dõi thái độ phục vụ của GDV thôi.

Còn ở trên diễn đàn này em mới tham gia được vài tháng thôi nhưng mà thấy mấy bác đăng mức lương của ngân hàng khủng quá, em không tin nổi. Tất nhiên là cũng có một vài chi nhánh có cái mức lương ấy, đó là chi nhánh hoạt động tốt, nhưng không thể nhìn vào đó mà bảo là đó là mức lương của cả ngân hàng được. Con bạn em làm GDV ở ngân hàng 30/4 này được thưởng tận ...300k liền. Mức lương của nó cũng được có 4.2 thôi, không nhiều như các bác nói đâu. Thiếu gì các bạn làm ngân hàng mà tối về gặm mì tôm (cái này em không nói ngoa đâu).

Thời buổi kinh tế thị trường, nó ép tất cả nhân viên thành Saler hết cả rồi các bác ạ. Cho nên không ngạc nhiên khi hằng năm (thậm chí là hàng tháng thôi) ngân hàng nó tuyển liên tục vậy. Với lại trong mục phỏng vấn của nó cũng chả có hỏi là em định làm việc cho anh chị bao lâu đâu.

Em cũng từng đi làm ngân hàng đây, nhưng mà cũng bị đuổi rồi!

Em thấy các bác nói là một thằng sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì thì xin vào được ngân hàng với mức lương như vậy thì còn đòi hỏi gì nữa, Quả thật không sai. Nhưng mà ngân hàng nó yêu cầu em trình độ tiếng Anh, trình độ vi tính, trình độ đại học chuyên ngành... nhưng mà vào đấy làm em chỉ cần mỗi cái điện thoại và cuốn gia phả ghi càng nhiều đời càng tốt. Tự nhiên em lại thấy cái trình độ của mình nó lại bị thừa thãi (mà em không học chuyên ngành ngân hàng nhá).

Em thấy bác Cocghe trên diễn đàn mình nhiệt tình lắm, nhưng mà sao bác không kiêm luôn cả cái topic nói về công việc trong ngân hàng thế nào cho anh em diễn đàn rõ. Cám ơn bác nhiều.

À quên, các bác đừng chửi bọn Maritimebank là tuyển dụng khốn nạn nữa nhé, bọn nó tuy có tuyển dụng theo kiểu thực dụng thật nhưng mà nó là công khai còn hơn là kiểu cứ vẽ ra tương lai sáng ngời rồi quật người ta đến "bịch" một phát xuống dưới đất để cho họ biết sự thật là thế nào.

Em cũng chỉ giải tỏa bức xúc thôi, nếu bác nào cho em là không có hy vọng, đầu óc u ám toàn màu xám xịt... vâng em xin nhận hết. Tiếc là tương lai và hy vọng của em nó biến mất từ khi em cầm cái bằng hồi tháng 7 năm ngoái rồi, bây giờ em chỉ sống cho sự thật thôi.

Smile and take the best today. :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
À quên, các bác đừng chửi bọn Maritimebank là tuyển dụng khốn nạn nữa nhé, bọn nó tuy có tuyển dụng theo kiểu thực dụng thật nhưng mà nó là công khai còn hơn là kiểu cứ vẽ ra tương lai sáng ngời rồi quật người ta đến "bịch" một phát xuống dưới đất để cho họ biết sự thật là thế nào.

Em cũng chỉ giải tỏa bức xúc thôi, nếu bác nào cho em là không có hy vọng, đầu óc u ám toàn màu xám xịt... vâng em xin nhận hết. Tiếc là tương lai và hy vọng của em nó biến mất từ khi em cầm cái bằng hồi tháng 7 năm ngoái rồi, bây giờ em chỉ sống cho sự thật thôi.

Smile and take the best today. :D
Chuẩn cmnr rồi, :D bác nói cực chuẩn đóa :D

Ở đây có bạn nào có ý định, gọi điện cho họ để xin đổi lịch Pv ko?
mình bị trùng với lịch thi ở trường :(
ko biết họ có cho đổi không nhỉ :-SS

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net