Con đường vào Ngân Hàng

Bạn này muốn vô NH khủng khiếp luôn?! hihi nói thật là bây giờ NH không còn ngon như xưa nữa đâu. lương thưởng cũng bèo bọt lắm.
Dạ, em biết anh ạ, bèo lắm, lại còn phải trích tiền túi ra đãi Kh này nọ nữa, NH nào có tí phí của sếp đổ xuống cho còn đỡ chứ ko chắc ko đủ bia bọt a nhỉ :p cơ mà em vẫn muốn vào lắm lắm ạ, e thích tiền từ bé :vTaurus mà =.=' hhhee

Người thành công là người dám nghĩ dám làm chứ đừng nghĩ rồi lại để đấy nhưng làm gì thì làm cũng phải cân nhắc, không mai mốt lại phải thốt lên:" Giá mà.." Chị tin em sẽ thành công!
em cám ơn chị nhiều ạ. đúng là với em được nói chuyện cùng những người có cùng chí hướng, được nge những lời động viên, chia sẻ, em cảm thấy rất vui, thoải mái và phấn chấn hơn hẳn. em tự nhận thấy vấn đề quan trọng nhất đối với em là dám làm, còn việc dám ngĩ thì em đã làm được rồi. vấn đề cân nhắc, cẩn trọng thì em tự thấy mình đã có đức tính này rồi. trước khi làm việc j bao giờ em cũng cân nhắc, tham khảo ý kiến mọi người. nhưng nhiều khi cân nhắc quá, tham khảo nhiều quá làm em cảm thấy mệt mỏi, mất phương hướng. em cũng đang ngĩ rằng mình cần phải kiên định hơn, luôn nhìn về một hướng thôi :)

Dẫu biết ngân hàng không còn như xưa nhưng mình vẫn khát khao được làm trong NH. Tốt nghiệp trường DH có tiếng, ngành TCNH 3 năm rùi, mình làm trái nghề, mức lương hiện so với NH có thể nói là cao hơn với mức rủi ro thấp, ổn định, nhàn nhã, k chịu áp lực nhiều. Nhưng khát khao làm NH vẫn còn đó, mình đã bắt đầu nộp đơn NH từ cũng được gần 3 tháng nay rùi, học lại toàn bộ kiến thức. Cũng PV, test mà vẫn chưa được. Bùn và nản cũng có. Nhưng dù rằng NH áp lực, chỉ tiêu, rủi ro....mình vẫn đang quay lại hành trình trở thành banker và sẵn sàng chấp nhận một mức lương thấp hơn công việc cũ rất nhiều. Có phải là cố chấp quá hok nhỉ...
Hi vọng sự cố gắng và kiên định của các bạn và mình sẽ mang lại kết quả tốt đẹp.
Good luck.

Lúc mình thi ĐH có nộp hồ sơ vào HVNH và 1 bộ vào ĐHBK. Bố mẹ khuyên nên thi NH vì NH nhiều sau này ra dễ xin việc với lại làm việc thì đỡ vất vả :D. Lúc ra trg đúng suy thoái, hệ thống NH cũng vì thế mà trì trệ. Ra trg đc 1 năm, đi làm ở bao nhiêu chỗ rồi mới đỗ vào đc NH. Giờ thì suốt ngày quay vòng vòng với chỉ tiêu, tìm kiếm KH,...:( Có thg bạn học kĩ thuật ra trg đúng lúc công ty Samsung mở chi nhánh ở Thái Nguyên nộp vào giờ lương tháng đều đều hơn chục củ:eek:. Còn mình lương NH chỉ đủ để bám trụ ở HN. Nhiều lúc cuối tuần hết tiền mà không dám rủ người yêu đi chơi:p. Biết vậy nhưng vẫn mong chờ ở 1 tương lai tươi sáng hơn;)

đọc qua bài của @smilenb8x và các bạn thấy bạn thật nhiệt huyết vs NH.
mình đã trong ngành hơn 4 năm, thấy được cái khắc nghiệt của ngành NH.
còn các bạn vẫn đang ước mơ đc thành banker. các bạn cần phải trả lời đc câu hỏi:
+Bạn chọn NH vì điều gì?
+Liệu những tổ chức khác có cung cấp được điều bạn mong muốn hay không?
+Bạn đã thật sự hiểu công vc mình làm sau khi vào Bank...
sau khi các bạn trả lời câu hỏi đó, hãy đi theo quyết định của mình.
Chúc tất cả các bạn sẽ thành banker trong t/g gần nhất!
P.S đây là 1 bài viết khá hay 1 bạn, mình nghĩ hợp vs các bạn đang dự định thành banker.
http://ub.com.vn/threads/nhan-vien-...luc-cong-viec-trong-thoi-ky-khung-hoang.6360/

Dẫu biết ngân hàng không còn như xưa nhưng mình vẫn khát khao được làm trong NH. Tốt nghiệp trường DH có tiếng, ngành TCNH 3 năm rùi, mình làm trái nghề, mức lương hiện so với NH có thể nói là cao hơn với mức rủi ro thấp, ổn định, nhàn nhã, k chịu áp lực nhiều. Nhưng khát khao làm NH vẫn còn đó, mình đã bắt đầu nộp đơn NH từ cũng được gần 3 tháng nay rùi, học lại toàn bộ kiến thức. Cũng PV, test mà vẫn chưa được. Bùn và nản cũng có. Nhưng dù rằng NH áp lực, chỉ tiêu, rủi ro....mình vẫn đang quay lại hành trình trở thành banker và sẵn sàng chấp nhận một mức lương thấp hơn công việc cũ rất nhiều. Có phải là cố chấp quá hok nhỉ...
Hi vọng sự cố gắng và kiên định của các bạn và mình sẽ mang lại kết quả tốt đẹp.
Good luck.
bạn thật dũng cảm. chúc bạn thành công vs quyết định của mình. Bạn là 1 người thành công khi dám quyết định

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên