Con đường vào Ngân Hàng

vậy thì minh phải suy nghi lai nen lam nh hay sở ke hoac dau tư. minh muon lam nh nhung gia đinh lại muon minh lam sơ khdt. haizzz

ninhhoa_213 Chị cũng định học thêm cái bằng luật đây haizz... Cứ bảo trọng năng lực hơn bằng cấp. Thế mà không có cái bằng thì làm sao vào được đến vòng gửi xe :([/QU
E thấy học luật có nhiều cái bổ ích lắm c ơi, nếu c rảnh thì c đi học đi, học luật là kothừa đâ. C nói ai cũng trọng bằng cấp hả, e thấy e có nhiều bằng cấp chỉ qua được vòng hồ sơ, chứ thi viết, đặc biệt là tự luận là em chẳng nhớ j về lý thuyết hết, với lại bữa nay đi đâu họ cũng hỏi kinh nghiệm, mà e học cùng lúc 2 trường thì làm sao có thời gian đi làm kiếm kn.
Ủa vậy c đang làm ở tp hcm hả. Đợt này bidv tuyển c có nộp hs ko

vậy thì minh phải suy nghi lai nen lam nh hay sở ke hoac dau tư. minh muon lam nh nhung gia đinh lại muon minh lam sơ khdt. haizzz
Nói thật với bạn chứ nếu tớ trong điều kiện của bạn, tớ sẽ:
1. Chọn Sở kế hoạch đầu tư hơn là vào ngân hàng
2. Dù sao cũng là ý kiến gia đình, nên suy nghĩ lại sao cho có giải pháp đúng đắn nhất.

Vào đó bạn sẽ trở thành cán bộ nhà nước --> ổn định -->lo được cho gia đình.
Bạn và mình còn trẻ, muốn thử thách. Tại sao không?
Tuy nhiên, cái gì cũng có sự đánh đổi cả. Các bạn muốn thể hiện nhiều đam mê và nhiệt huyết, có nhiều cách chứ không phải cứ vào BANK là bạn tỏa sáng, thể hiện những ưu điểm của mình.
Vào nhà nước không phải là lương thấp, cái này do ý nghĩ của chính bản thân, bản thân không tự suy nghĩ để có phương án hay cho nhược điểm trên
Bây giờ vào BANK, thử hỏi nếu họ giao chỉ tiêu cho bạn, không có mối quan hệ rộng, loại trừ người quen giới thiệu khách thì bạn sẽ tính sao để không khỏi không đạt chỉ tiêu. Vào BANK giờ chẳng qua chỉ là bước "thứ cấp" với mình, với nữ giới trong BANK vị trí nào cũng không phải thuận tiện nhất đâu (chỉ tiêu, áp lực, về muộn..........)
Chia sẻ vài điều cảm nhận chung nhất.
NẾU BẠN THẬT SỰ CÓ NĂNG LỰC BẤT CỨ NƠI ĐÂU TA ĐỀU TỎA SÁNG
Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt!
P/S: Muốn lắm vào SỞ KẾ HOẠCH ĐẦU TƯ NHƯNG KHÔNG THỂ VÀO ĐƯỢC

Cuộc sống là tổng hòa của mọi thứ, nếu e thích ngành Ngân hàng đến thế e cứ theo đuổi nhưng phải đảm bảo nó đáp ứng được nhu cầu cuộc sống của mình. Bây giờ người ta yêu cầu kỹ năng mềm nhiều, ngoại hình,... nữa. Càng thời buổi khó khăn này, xin việc càng k đơn giản nhất là các ngân hàng giờ đang tái cơ cấu.
Bên Nhà nước có gì k tốt, e làm ở Nhà nước nếu gần nhà thì mọi thứ đều ổn định, có thể k dành dụm được nhiều nhưng vững chắc, nhất là bên Công an, Quân đội, Thuế,... a nghĩ quá nhiều người giờ đang ao ước là khác :)

Nói thật với bạn chứ nếu tớ trong điều kiện của bạn, tớ sẽ:
1. Chọn Sở kế hoạch đầu tư hơn là vào ngân hàng
2. Dù sao cũng là ý kiến gia đình, nên suy nghĩ lại sao cho có giải pháp đúng đắn nhất.

Vào đó bạn sẽ trở thành cán bộ nhà nước --> ổn định -->lo được cho gia đình.
Bạn và mình còn trẻ, muốn thử thách. Tại sao không?
Tuy nhiên, cái gì cũng có sự đánh đổi cả. Các bạn muốn thể hiện nhiều đam mê và nhiệt huyết, có nhiều cách chứ không phải cứ vào BANK là bạn tỏa sáng, thể hiện những ưu điểm của mình.
Vào nhà nước không phải là lương thấp, cái này do ý nghĩ của chính bản thân, bản thân không tự suy nghĩ để có phương án hay cho nhược điểm trên
Bây giờ vào BANK, thử hỏi nếu họ giao chỉ tiêu cho bạn, không có mối quan hệ rộng, loại trừ người quen giới thiệu khách thì bạn sẽ tính sao để không khỏi không đạt chỉ tiêu. Vào BANK giờ chẳng qua chỉ là bước "thứ cấp" với mình, với nữ giới trong BANK vị trí nào cũng không phải thuận tiện nhất đâu (chỉ tiêu, áp lực, về muộn..........)
Chia sẻ vài điều cảm nhận chung nhất.
NẾU BẠN THẬT SỰ CÓ NĂNG LỰC BẤT CỨ NƠI ĐÂU TA ĐỀU TỎA SÁNG
Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt!
P/S: Muốn lắm vào SỞ KẾ HOẠCH ĐẦU TƯ NHƯNG KHÔNG THỂ VÀO ĐƯỢC
mình cũng vừa pv vừa rồi bên MB xong, vị trí SME nếu vào đc vị trí này, chỉ tiêu mình bảo luôn ko lo về chỉ tiêu, thứ nhất là nhà mình đang là cty. ( khoản vay nh hiện nay vài chục tỷ) với chú bác trong nhà cty nhiều lắm nên kéo về mb là chuyện dễ dàng, còn sở KHĐT vào rồi lương đc 3tr2. là lính mới nên các khoản màu mè hoa lá hẹ =0 ===> đói

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên