Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

e cũng đang có ý định nhảy việc đây, những nghĩ nhảy ở thời điểm này rủi ro quá. mình đang làm chắc chân ở chỗ cũ, sang môi trường mới ko bít thế nào, ko bít sếp mới ra sao lỡ ko qua đc 2 tháng thử việc thì.... chỉ có tèo. Xin việc ở bank vào thời điểm này khó khăn lém :(

Mình thấy có 2 vấn đề thế này:
1. Nếu tìm được 1 công việc mới thấy có nhiều yếu tố tốt hơn(Cái này ai nhày việc phải tìm hiểu rõ) thì cứ việc nhảy thôi, các bạn còn trẻ còn có thể thay đổi được, đến khi tầm trung trung tuổi, sợ nhất là nhảy việc.
2. Nếu vẫn phân vân về điểm đến tiếp theo thì bạn nên cố gắng trụ lại, làm tốt trách nhiệm của mình vì thời điểm này rất khó khăn, ngay cả các CEO Ngân hàng còn thay đổi liên tục nữa là các bankers như chúng ta.

Cảm ơn mọi người. Mình cũng đã nộp 1, 2 nơi rồi. Đang chờ cơ hội đến mới mình đây. Nếu phù hợp, cộng thêm cân nhắc những điều kiện hiện tại mình sẽ đưa ra quyết định. Các bạn cũng cố gắng nắm bắt cơ hội của mình nhé! :)

Thấy hoàn cảnh của bạn cũng giống mình ghê!x-(
Mình hiện tại cũng đang làm việc tốt, kinh nghiệm 7 năm nhưng quyết định ra đi khỏi 1 ngân hàng TMNN lớn để về tìm cơ hội thăng tiến tại một Ngân hàng TMCP nhỏ. Tuy nhiên khi về rồi mới thấy hồi hận(toàn bộ chỉ biết nịnh hót, cho vay để trục lợi cá nhân, kết bè kết phái....). Ôi nhức cả đầu, Nhung mà bây giờ quyết định ra đi để tìm cơ hội mới thì phải xem lại có hiệu quả không nhé! (nơi nào cũng vậy thôi. hi hi).

Ây chà, chắc ở đây em là ít tuổi nhất em mới ra trường năm 2012 và đi làm được 8 tháng nhưng nhảy 2 ngân hàng rồi,em thấy quyết định nhảy việc của em có cái hay mà cũng có cái dở. Lúc ở cơ quan cũ thì nghĩ sang cơ quan mới tốt hơn (lương cao hơn , moi trường làm việc tốt hơn chuyên nghiệp hơn) trước khi đi giám đốc chi nhánh cũ còn gọi lại tác động tư tưởng cứ ở lại làm mọi người sẽ hỗ trợ em và tuổi trẻ thì cứ ở lại học tập và tích lũy kinh nghiệm đi rồi sau này đi hay ở là do em tự quyết. Nhưng là ngựa non háu đá thích thể hiện em ra đi không ngoảnh mặt dương dương tự đắc. Đúng thật cuộc sống không như mình tính :(( bao nhiêu là sóng gió ập tới. EM là nhân sự cho chi nhánh sắp mở cứ tưởng cuối năm 2012 là có thể về làm việc ở quê nhà khi chi nhánh mới thành lập nhưng đùng một cái bão gió nổi lên chi nhánh mới chưa mở nữa bây giờ em đang lưu lạc tại một nơi rất xa. Trong khi đó em đang làm việc tại quê nhà rồi, đôi khi nghĩ cũng chát chúa nhưng thôi đã quyết định rồi thì chấp nhận. Hiện tại em cũng đang mông lung là có nên tiếp tục phưu lưu tìm bến đỗ mới hay là dừng lại và tìm hướng khác :D. Hay một cái là được đi nhiều và biết thêm một vùng đất mới

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ây chà, chắc ở đây em là ít tuổi nhất em mới ra trường năm 2012 và đi làm được 8 tháng nhưng nhảy 2 ngân hàng rồi,em thấy quyết định nhảy việc của em có cái hay mà cũng có cái dở. Lúc ở cơ quan cũ thì nghĩ sang cơ quan mới tốt hơn (lương cao hơn , moi trường làm việc tốt hơn chuyên nghiệp hơn) trước khi đi giám đốc chi nhánh cũ còn gọi lại tác động tư tưởng cứ ở lại làm mọi người sẽ hỗ trợ em và tuổi trẻ thì cứ ở lại học tập và tích lũy kinh nghiệm đi rồi sau này đi hay ở là do em tự quyết. Nhưng là ngựa non háu đá thích thể hiện em ra đi không ngoảnh mặt dương dương tự đắc. Đúng thật cuộc sống không như mình tính :(( bao nhiêu là sóng gió ập tới. EM là nhân sự cho chi nhánh sắp mở cứ tưởng cuối năm 2012 là có thể về làm việc ở quê nhà khi chi nhánh mới thành lập nhưng đùng một cái bão gió nổi lên chi nhánh mới chưa mở nữa bây giờ em đang lưu lạc tại một nơi rất xa. Trong khi đó em đang làm việc tại quê nhà rồi, đôi khi nghĩ cũng chát chúa nhưng thôi đã quyết định rồi thì chấp nhận. Hiện tại em cũng đang mông lung là có nên tiếp tục phưu lưu tìm bến đỗ mới hay là dừng lại và tìm hướng khác :D. Hay một cái là được đi nhiều và biết thêm một vùng đất mới

Cũng khá khá đấy nhêỷ, thời buổi này vẫn nhảy qua 2,3 ngân hàng là tốt quá còn zầy. Còn việc dừng hay ở phải do hương đi tiếp theo của em như thế nào. Ko biết là em đang làm ở NH nào, nhưng nếu vị trí phù hợp với thu nhập tương đối và khả năng phát triển tốt thì nên ở lại, việc về quê nhà sớm muộn gì chả được toại nguyện chứ. Khó khăn vài năm nhưng chắc la ngân hàng sẽ sớm trở vị trí của mình trong nền kinh tế thui. Lúc đó lại phát triển, lại mở chi nhánh mới và nhiều cái lại nữa lắm
Tuy nhiên, em thấy gò bó, ko có tương lại, tự tin tìm đc chỗ khác mà e nghĩ là tốt hơn thì "té thui". Nhưng khuyên chân thành là giờ sang chỗ nào cũng rứa rứa như nhau cả thôi. quan trọng là ở đâu e học và tích lũy được nhiều kinh nghiệm nhất thui. Cái gì đã qua thì cho qua, đừng nuối tiếc nhìn lại để mà so sánh với hiện tại. Phải chân trọng những gì đang có chứ

Chào mọi người!
Hiện tại em làm tại 01 NHTMCP, tầm trung trung. Lương cũng tầm 7tr500k, làm việc cũng chăm chỉ được sếp quý tuy nhiên ở đâyi cơ hội của em không có nhiều.
Em thì không muốn làm tại 01 nơi lâu quá (em làm ở đây hơn 02 năm rồi), muốn tìm kiếm cơ hội khác cho mình. Không được lên chức thì cũng phải lên lương lên kinh nghiệm. Cơ mà, không hiểu có nên nhảy việc lúc này không (năm 2013), mọi người đánh giá chung môi trường làm việc giúp em để em có thêm định hướng được không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều lắm!

bác còn khá hơn em chán, em đi làm 3 năm ở 1 ngân hàng đầy sóng gió và nổi đình nổi đám trong năm qua bởi sự be bét và thương vụ sáp nhập thế mà vẫn giữ nguyên mức lương nè. Theo bác nghĩ 5tr có đủ sống ở HN ko?nhưng mà vẫn phải chờ ủ mưu vì thời buổi này chuyển đi được đâu có dễ, mà dễ thì chắc gì đã hơn chỗ cũ.

bác còn khá hơn em chán, em đi làm 3 năm ở 1 ngân hàng đầy sóng gió và nổi đình nổi đám trong năm qua bởi sự be bét và thương vụ sáp nhập thế mà vẫn giữ nguyên mức lương nè. Theo bác nghĩ 5tr có đủ sống ở HN ko?nhưng mà vẫn phải chờ ủ mưu vì thời buổi này chuyển đi được đâu có dễ, mà dễ thì chắc gì đã hơn chỗ cũ.

hbb à bác?...................

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,563
Thành viên mới nhất
madmeetsevilmer
Back