Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

Mình vừa mới QĐ xin nghỉ việc tại ngân hàng mình đã gắn bó gần 5 năm. Sang 1 ngân hàng mới với mức lương cao hơn không nhiều.Vị trí thấp hơn. Nhưng có vẻ như mình thích công việc mới này hơn. Mình đặt mức độ ưu tiên như sau: Môi trường làm việc(công việc và tiềm năng) > Cơ hội thăng tiến>thu nhập ..

mình cũng muốn nghỉ đây nhưng thu nhập cũng khá 8 triệu 1 tháng làm mình phân vân, giờ mình muốn vô Nhà nước hoặc chỗ nào độc quyền quá. Mình sale cũng khá nhưng có điều không thể bán nước bọt hay năn nỉ mãi đc, có lẽ cái tôi của mình lớn quá :(((((

mình cũng muốn nghỉ đây nhưng thu nhập cũng khá 8 triệu 1 tháng làm mình phân vân, giờ mình muốn vô Nhà nước hoặc chỗ nào độc quyền quá. Mình sale cũng khá nhưng có điều không thể bán nước bọt hay năn nỉ mãi đc, có lẽ cái tôi của mình lớn quá :(((((
Đã xác định bán hàng mà cái tôi quá lớn thì khó bán hàng lắm bạn à. Thực ra thời điểm này ở đâu cũng thế cả thôi, vì phải ở trong chăn thì mới biết chăn có rận. Mà muốn nhảy việc khác ngon hơn thì chúng ta phải là những cá nhân kiệt suất, không thì phải có Bác Hồ đưa đường chỉ nối.
Nói chung là mệt óc lắm!

Theo mình nghĩ quan trọng nhất khi nhảy việc là tìm hiểu được nhiệm vụ thực sự của bạn trong môi trường mới. Đa số khi quyết định ra đi thì phải đến với chỗ có đãi ngộ tốt hơn, nhưng cũng phải đánh giá xem mình có đủ năng lực để hoàn thành chỉ tiêu của vị trí mới hay không.
Bây giờ quy luật đào thải trong ngành khốc liệt quá, chỉ cần không đạt chỉ tiêu ngắn hạn là đã bị soi và có thể out rồi. Nếu bạn có quan hệ tốt với sếp như vậy chứng tỏ là bạn cũng làm khá tốt cv hiện tại của bạn rồi. Nghĩ kỹ bạn nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,535
Thành viên mới nhất
cbgbmerch
Back
Bên trên