Có nên nhảy việc vào giai đoạn này không?

Sâu béo

Verified Banker
Chào mọi người!
Hiện tại em làm tại 01 NHTMCP, tầm trung trung. Lương cũng tầm 7tr500k, làm việc cũng chăm chỉ được sếp quý tuy nhiên ở đâyi cơ hội của em không có nhiều.
Em thì không muốn làm tại 01 nơi lâu quá (em làm ở đây hơn 02 năm rồi), muốn tìm kiếm cơ hội khác cho mình. Không được lên chức thì cũng phải lên lương lên kinh nghiệm. Cơ mà, không hiểu có nên nhảy việc lúc này không (năm 2013), mọi người đánh giá chung môi trường làm việc giúp em để em có thêm định hướng được không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều lắm!

Nhân viên ngân hàng bây giờ mà nhảy ra là chết luôn, trừ khi là nhảy ra làm công ty.

Chào Sâu béo,

Bạn có muốn chuyển công việc mới không?
Tại sao phải rời vị trí hiện tại?
Bạn tìm được vị trí mới theo mong muốn chưa?
...
Bạn hãy trả lời các câu hỏi, và quyết định!

Chúc bạn thành công

Năm nay kinh tế khó, nhưng mà có điều kiện thì em cứ chuyển đi, trước khi tuổi lớn, nhưng anh nghĩ chuyển nhiều cũng không tốt...

Để mình thử trả lời xem nào:):
1. Muốn làm công việc như hiện tại, vì mình thích công việc này.
2. Vì không có cơ hội thăng tiến, lương không bù đắp sức lao động bỏ ra.
3. Mình chưa tìm được, đang có 1 số chỗ tuyển nhưng không biết môi trường thế nào....
...
Mình cảm ơn nguyenvansang nhé! :)

- - - Updated - - -

Năm nay kinh tế khó, nhưng mà có điều kiện thì em cứ chuyển đi, trước khi tuổi lớn, nhưng anh nghĩ chuyển nhiều cũng không tốt...
Hi ipad2, em cũng sợ là mấy nữa em lớn tuổi, có gia đình vào cũng khó mà đi được...Em sẽ cố tận dụng mọi cơ hội của mình...
Cảm ơn ipad2 :D.

- - - Updated - - -

Nhân viên ngân hàng bây giờ mà nhảy ra là chết luôn, trừ khi là nhảy ra làm công ty.

Đây cũng là 01 vấn đề mình lăn tăn...:(

Em nghĩ quan trọng là mình nhảy đi đâu, môi trường thế nào, đãi ngộ và lương bổng cũng rất quan trọng ... như em thì mới ra trường có đc công việc ổn với mức lương ~ 7-8 chấm là mừng nhắm rồi :D

Ây dà. Tớ làm 1 cơ quan nhà nước gần 7 năm rồi nhảy sang Bank. Hè. Lương bên Bank thấp hơn và áp lực hơn công việc cũ. Dù sao sang Bank cũng thấy thú vị. Làm việc hết mình. Đôi khi nghĩ trạnh lòng. Năm nay mình 30 tuổi. Bắt đầu lại với công việc mới. Hì. Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nhảy nhé. Và nhảy xong phải có trách nhiệm với quyết định đó của mình nhé! :)>-

Hi, mình cũng đang đắn đo như bạn, cũng suy nghĩ tới lui rồi lo lắng khi nhảy việc trong giai đoạn khó khăn thế này. Nhưng mình còn trẻ mà, làm sai có thể làm lại, chứ để tgian càng lâu, càng ngại thay đổi. tới lúc thêm vài tuổi nữa có muốn đi cũng k nhiều cơ hội như bây giờ.

Các anh chị cho em lời khuyên. Em đi làm ở 1 ngân hàng cp, đến nay đã gần 6 tháng nhưng chưa đạt đc kết quả gì cả vềtất cả các chỉ tiêu. Cảm thấy nếu làm tiếp em cũng sẽ ko đạt kết quả gì. Nhưng nếu nghỉ lại cảm thấy rất ngại với mọi người trong phòng vì từ lúc vào làm đến giờ chưa công hiến gì được cho tập thể. Môi trường làm việc em thấy bản thân cũng ko hoà nhập được với tập thể, ra đi như này là thừa nhận bản thân yếu kém nhưng không còn nhiệt huyết với công việc nữa. Giờ em rất phân vân giữa vấn đề nghỉ và ở lại. Các anh chị có kinh nghiệm cho em một lời khuyên ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên