Có nên nhảy việc khi lương trên 12tr/tháng ko?

tui với bạn cũng biết nhau quá rõ rồi đó hihi. T cũng đang tình trạng như P, làm QHKH ko dễ đạt chỉ tiêu nên có lẽ sẽ chấp nhận ăn lương cứng và hên thì được 1 vài hồ sơ có tiền bo, có nhiều trách nhiệm phải chịu nhưng bù lại nếu làm được sẽ có rất nhiều mối quan hệ và kinh nghiệm sau này, nếu muốn kinh doanh riêng cũng khá ok. Tài sản lớn nhất của mình chính là mối quan hệ đó P

Trường hợp của em không phải là hiếm, anh còn nhiều tuổi hơn em và đã qua khá nhiều vị trí, từ KHDN, TĐ kể cả field như em mà vẫn thấy bế tắc trong cv, nên em cứ yên tâm mà làm đi . Nói thật với em trong hoàn cảnh khó khăn hiện nay em khoan hãy nghĩ đến cơ hội thăng tiến. Vì để thăng tiến được không phải cứ nghiệp vụ giỏi là đủ mà cần hội tụ nhiều yếu tố: gặp được sếp, quan hệ tốt, đôi khi phải đi cửa sau ... Trước đây mạng lưới các ngân hàng mở rộng nên việc thăng tiến dễ dàng hơn còn hiện tại chỉ là QL ngân hàng nọ nhảy việc sang NH kia thôi.
Giờ sangCV KHCN em sẽ luôn phải chịu áp lực doanh số, lương thì thấp còn tiền cảm ơn thì hên xui và phập phù, chi phí quan hệ rất nhiều, chưa kể việc khách hàng chây ỳ trả nợ, khi tỷ lệ nợ quá hạn của em tăng em lại phải dừng phát triển KH tập trung thu hồi nợ ...
Cứ làm cv hiện tại, tích lũy tài chính chờ qua giai đoạn khó khăn rồi chuyển. cứ tăng cường giao lưu với các bạn trong ngành, khi nào có cơ hội họ giới thiệu cho, không phải vội đâu.
Khi kinh tế khá hơn thì làm gì cũng dễ :)

Con trai sinh năm 89 thì còn thoaỉ mái vô tư mà xây dựng sự nghiệp
Quan trọng là con đường mà bạn lựa chọn để bước đi thôi ... mình thì thấy ở bất cứ vị trì công việc nào mình cũng sẽ học hỏi được ko ít thì nhiề, quan trọng là tinh thân cầu thị và thấy được cái mà mình có được khi làm công việc đó chứ không nhất thiết phải làm đúng cái cv ABCD XYZ nào đó thì mới có thể học hỏi nghiệp vụ đã muốn học hỏi thì mình nghĩ có rất nhiều cách bạn ah
Còn về lương mình cam đoan với bạn là không bank nào dang rộng vòng tay chào đón bạn vào vị trí QHKH kể cả cá nhân hay DN với mức lương trên 12.5 củ đâu bạn ah thời buổi bây giờ khó khăn để đạt mức lương đó mình nghĩ năng lực cũng không phải vừa đâu

tui với bạn cũng biết nhau quá rõ rồi đó hihi. T cũng đang tình trạng như P, làm QHKH ko dễ đạt chỉ tiêu nên có lẽ sẽ chấp nhận ăn lương cứng và hên thì được 1 vài hồ sơ có tiền bo, có nhiều trách nhiệm phải chịu nhưng bù lại nếu làm được sẽ có rất nhiều mối quan hệ và kinh nghiệm sau này, nếu muốn kinh doanh riêng cũng khá ok. Tài sản lớn nhất của mình chính là mối quan hệ đó P
Th thì mối qhệ đầy ăm ắp rồi ! Sau này muốn đi đâu cũng có thể có ng giới thịu. P chỉ biết mỗi các bạn trong sàn thôi.Hết! Còn biết qhệ với ai đâu ? :'(
Trường hợp của em không phải là hiếm, anh còn nhiều tuổi hơn em và đã qua khá nhiều vị trí, từ KHDN, TĐ kể cả field như em mà vẫn thấy bế tắc trong cv, nên em cứ yên tâm mà làm đi . Nói thật với em trong hoàn cảnh khó khăn hiện nay em khoan hãy nghĩ đến cơ hội thăng tiến. Vì để thăng tiến được không phải cứ nghiệp vụ giỏi là đủ mà cần hội tụ nhiều yếu tố: gặp được sếp, quan hệ tốt, đôi khi phải đi cửa sau ... Trước đây mạng lưới các ngân hàng mở rộng nên việc thăng tiến dễ dàng hơn còn hiện tại chỉ là QL ngân hàng nọ nhảy việc sang NH kia thôi.
Giờ sangCV KHCN em sẽ luôn phải chịu áp lực doanh số, lương thì thấp còn tiền cảm ơn thì hên xui và phập phù, chi phí quan hệ rất nhiều, chưa kể việc khách hàng chây ỳ trả nợ, khi tỷ lệ nợ quá hạn của em tăng em lại phải dừng phát triển KH tập trung thu hồi nợ ...
Cứ làm cv hiện tại, tích lũy tài chính chờ qua giai đoạn khó khăn rồi chuyển. cứ tăng cường giao lưu với các bạn trong ngành, khi nào có cơ hội họ giới thiệu cho, không phải vội đâu.
Khi kinh tế khá hơn thì làm gì cũng dễ :)
E cũng ko đủ dũng cảm để quyết định đi đâu! Nhưng CV này e dễ bị dính phốt hsơ giả lắm ! Nhiều khi nghi mà vẫn phải ký...Sớm muộn gì e cũng buộc phải đi.Chỉ là vấn đề thời gian thôi.Nhưng nếu e làm ăn nghiêm túc hơn thì lương vẫn trên 10tr. Gần đây e tham lam quá....hồi hộp lắm nhưng may mà ẵm đc tháng lương vừa rồi trên 16tr lun!Nhưng bạo phát bạo tàn !E đang linh cảm... hx :(
Con trai sinh năm 89 thì còn thoaỉ mái vô tư mà xây dựng sự nghiệp
Quan trọng là con đường mà bạn lựa chọn để bước đi thôi ... mình thì thấy ở bất cứ vị trì công việc nào mình cũng sẽ học hỏi được ko ít thì nhiề, quan trọng là tinh thân cầu thị và thấy được cái mà mình có được khi làm công việc đó chứ không nhất thiết phải làm đúng cái cv ABCD XYZ nào đó thì mới có thể học hỏi nghiệp vụ đã muốn học hỏi thì mình nghĩ có rất nhiều cách bạn ah
Còn về lương mình cam đoan với bạn là không bank nào dang rộng vòng tay chào đón bạn vào vị trí QHKH kể cả cá nhân hay DN với mức lương trên 12.5 củ đâu bạn ah thời buổi bây giờ khó khăn để đạt mức lương đó mình nghĩ năng lực cũng không phải vừa đâu
P chỉ mong có CV ổn định làm ăn có lương có lâu có hoa lá cành đủ nuôi sống gia đình thôi ! Cực khổ cũng đc, có chút tích cóp thì sao cũng chịu đc !
Hehe giờ mới thấy tâm cmn sự của thím, chưa thấy mặt mà thấy đẹp trai rùi đó... Cho hỏi thím có bạn zai chưa vậy? ;)
Xuỳ xuỳ ! lượng đê ! Chỗ a đang tâm sự ! Lo về mà gom lúa lo hậu sự của thím đi kà ! Hoành tráng nhó ! :v
Khá giống mình 2 năm trước cả về công việc và cách suy nghĩ, giờ thì mình ổn định rồi
A gợi ý giúp e một con đường sáng phía trước đi a ! Giờ e như người đi trong đêm, đi vô định như vậy đó ! :(

T cũng qh trong sàn đó thôi, nhiều khi còn không bằng được P nữa đó. Giờ T chuyển việc rồi, còn trẻ còn cơ hội thử và sai, lớn rồi thì không còn cơ hội nữa !

lương 12 chai là ngon rồi đó bạn, 26t thì còn 4 năm nữa để phấn đấu trước năm 30 mà, bây giờ nhảy vẫn còn kịp. Nói chứ đôi khi mình cứ liều 1 phen, qua bên khác làm thu nhập ko được 12 chai nhưng được cái mình không bỏ mất tuổi trẻ bay nhảy, phát triển từ từ lên, sau đó làm thêm nghề tay trái, kinh doanh.... vẫn đủ để lo cho vợ con he

Mình cũng từng suy nghĩ giống bạn này, lương 12 chai sao kê là good rồi, cò gì đâu mà lo. Thực tế khi bạn không có kinh nghiệm sale thì các NH luôn có lý do để ép lương nếu muốn làm KHCN. Mình đã từ bỏ NH cách đây gần 1 năm để làm công việc có mức tổng thu nhập (ko nói lương) thấp hơn NH. Nhưng đúng với sở thích đam mê. hãy làm những gì mình thích để ko nuối tiếc bạn nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên