Có nên làm công chức xã??????????

Mình xin chào tất cả moi người!
Mình tốt nghiệp Học Viện Ngân Hàng năm 2012
Mình lật đật thi vào ngân hàng gần 1 năm trời, bao nhiêu cố gắng, hy vọng, nhưng cuối cùng vẫn không thi được vào ngân hàng.
Mình đã làm kế toán tại doanh nghiệp cũng đã gần được 1 năm.
Mình có nộp hồ sơ công chức huyện, và may mắn mình đã đậu, và mình được phân về Xã nơi mình sinh ra làm việc: Vị trí: tài chính - kế toán.
Mình không biết có nên về xã công tác không: Nếu về xã sẽ an phân, sống với đồng lương công chức bình thường.
Mình vẫn muốn được làm việc tại ngân hàng, muốn làm một chuyên viên thẩm định.
Thật sự mình rất phân vân, vì khi mình chấp nhận về xã, mình sẽ được cử đi học Lý luận chính trị 18 tháng và phải cam kết làm việc tại xã 5 năm. Nếu về xã mình sẽ phải từ bỏ ngân hàng.
Mọi người cho mình ý kiến, mình nên thế nào đây?
Mình xin chân thành tất cả các bạn!

t cũng đang trong tình trạng như bạn đây, t tốt nghiệp đại học Thương Mại và lần này t vào nộp hồ sơ vào văn phòng - thống kê. t cũng đang phân vân là quyết định của mình có đúng hay sai. t cũng thấy rối bời bạn à

t cũng đang trong tình trạng như bạn đây, t tốt nghiệp đại học Thương Mại và lần này t vào nộp hồ sơ vào văn phòng - thống kê. t cũng đang phân vân là quyết định của mình có đúng hay sai. t cũng thấy rối bời bạn à

Cậu đã về xã làm chưa? t vẫn chưa về xã, vẫn trong thời gian quyết định

đọc tâm sự của bạn mình đoán bạn ở TG,nếu về làm Phó Chủ tịch xã bạn nên đi chứ công chức xã k đúng đều bạn mơ ước, về đó bạn k thăng tiến trên con đường chức nghiệp

t cũng trong thời gian chờ quyết định, rồi đi học nữa mới về xã làm. bạn đăng kỹ xã nào thế. chắc sắp có kết quả rồi đấy nhỉ

Bạn so sánh khập khiễng rồi gina ah, trưởng phòng tín dụng chả là đinh gai gì cả

- - - Updated - - -

Bạn so sánh khập khiễng rồi gina ah, trưởng phòng tín dụng chả là đinh gai gì cả

Có lẽ vậy ^^!Nhưng vị trí nào cũng có những cái hay,cái khó nhất định của nó mà.

t cũng trong thời gian chờ quyết định, rồi đi học nữa mới về xã làm. bạn đăng kỹ xã nào thế. chắc sắp có kết quả rồi đấy nhỉ

Tớ đăng ký xã Phú Nghĩa, Chương Mỹ, Hà Nội. Cách Hà Đông khaongr 12km thôi, cậu về xã nào thế?

T đăng ký ở Trung Liệt - Đống Đa. Nếu bọn mình có duyên sẽ gặp nhau ở Trường Lê Hồng Phong ấy nhỉ :)

Mình khuyên chân thành lúc này vị trí của bạn không khéo là mơ ước của đại đa số NV ngân hàng ( mới vào nghề đấy ) :))))
Ngân hàng bây giờ có quá nhiều biến, vào nhà nước làm cho qua time này đi. Có vài năm KN và mqh rồi, lúc dó tính tiếp

Nếu chấp nhận về xã ,mình phải cam kết làm 5 năm, có lẽ sẽ không chuyển công tác nơi khác được, 5 năm.....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên