CÓ NÊN CHẠY VÀO LÀM NGÂN HÀNG KO????

Gia đình em đang hướng xin cho em vào làm ở ngân hàng xăng dầu. Nhưng em đang băn khoăn ko biết môi trường làm việc + lương lậu ra sao. Nghe nói làm trong ngân hàng áp lực mà lương lại chả hơn ở ngoài . Các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em ít, để e quyết định ko lại mất cả cục tiền chạy vào rồi lại hối hận.Em cảm ơn ạ

Bỏ ngay ý nghĩ chạy chọt vào NH trước khi bạn vỡ mộng :)) khuyên chân thành đó.

Chỉ có thành phần yếu kém cậy có tiền mới nghĩ đến bỏ một đống tiền ra để chiếm vị trí của người khác thôi! bao giờ mới hết cái tư tưởng này đây ?

Chạy vào làm manager thì chạy... giờ NH chỉ có chạy ra chứ chẳng ai chạy vào, mình mãi mới thoát được ông NH, dù học chính quy đại học NH nhưng sau khi ra DN làm thấy chẳng bao giờ muốn vào lại NH nữa...
Minh cũng ngán NH lắm dù chưa làm NH nào nhưng thấy cày kiểu đó thời gian đâu lo Ck con hô hô cơ mà đi xin công ty người ta thấy bằng NH lại k chịu nhận vào cty mới ghét chứ

^^ đọc 1 loạt cmt, thấy các bạn lên án chạy trọt kinh quá ^^. Thường thì 1 đợt tuyển dụng vào NH lúc nào chẳng có những ng thi thật và những ng chạy trọt, Vì sao "trong chán, ngoài thèm"? vì làm NH thì "oách" chỉ vậy thôi. theo bản thân mình thì nếu chạy trọt được thì cứ chạy. Chay trọt làm bạn ràng buộc với ngân hàng hơn (Vì bỏ ra 1 đống tiền, còn ng khác thì không?) Nhưng đấy là nếu bạn thật sự thích nghề sales và chịu được áp lực cao. Mình cũng mới ra trường, mới đi làm NH thôi, thật sự thấy cũng áp lực nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó, mình thấy nghề này cũng hay hay, học hỏi được cực kỳ nhiều thứ từ cách sống, cách làm việc,..v..v... Cũng có nhiều ng thích thú gắn bó với NH lâu dài mà bạn. Bạn nên cân nhắc kỹ khi chạy 1 đống tiền vào NH. Quan trọng mình có yêu thích nó không đã. yêu thích thì mới gắn bó lâu dài được. Chứ cứ nghe ng này ng kia nói ko quyết định được đâu ^^ thân ái!

bạn cũng là chạy vào hay thi vào. Tớ nghĩ những người bị out đều là tự thi vào
Bạn ko làm đc --> Đơn vị bạn ko xong --> Trưởng phòng/Giám đốc của bạn cũng ko xong. Lúc ấy thì trừ khi bạn chạy trực tiếp cho Chủ tịch HĐQT hay CEO thì may ra ko làm ra số mà vẫn đc giữ lại.

loanh quanh đằng đít lại đằng đầu :)) nhìn đâu cũng thấy một màu nâu (chưa thành màu đen kịt, mới nâu nâu như ly coffee thôi :D)

Neu ban muon vao NH co phan (ke ca NH Quan Doi) ban nen tu luc canh sinh di, vi vao do du ban chay tien hay tu thi cung giong nhau ca thoi, minh da thay 1 truong hop nguoi do nho moi quan he de vao nhung khong lam duoc viec cung bi ep nghi thoi. ban nen chuan bi nhung ky nang mem, kha nang giao tiep vi khi pv nguoi ta se xem cach ban giao tiep va giai quyet van de nhu the nao thoi.

mình ko ủng hộ chạy vì cô mình làm trưởng phòng nhân sự ở ngân hàng bảo kể cả chạy mà ai ko làm đc việc vẫn out như thường .Mình chưa biết công việc thực tế Nh như thế nào nhưng khi mình học ngành này mấy cô bác người quen nhà mình đang làm ở Nh đều bảo " sao cho nó học ngành này làm j,con gái vất vả lắm bla bla ":( cơ mà vì mình đam mê nên nhất định sau này sẽ tự thi , nếu ko đc thì xin làm việc khác chứ chạy 1 đống tiền mà chưa kịp thu vốn đã bị đuổi thì chết :p

Bạn thân mến, nói không với tiêu cực là điều cả thế thệ trẻ chúng ta đều hướng tới và mong muốn, ai cũng khuyên bạn nên tự thi và không phải mất tiền, nhưng theo mình nếu có điều kiện kinh tế bạn cứ chạy vào, khi vào làm áp lực quá , nhiều khi muốn bỏ , nhưng thấy tiếc một đống tiền bỏ ra lại phải lao đầu vào làm, rồi mọi khó khăn cũng quá, không có quan hệ và nghiệp vụ ko giỏi thì mất nhiều tiền, nhưng sau khi đi làm được 2-3 năm bạn xin sang backs cũng ok mà
chúc bạn thành công , nếu chạy thành công vào pg bank thì khao nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên