CÓ NÊN CHẠY VÀO LÀM NGÂN HÀNG KO????

Gia đình em đang hướng xin cho em vào làm ở ngân hàng xăng dầu. Nhưng em đang băn khoăn ko biết môi trường làm việc + lương lậu ra sao. Nghe nói làm trong ngân hàng áp lực mà lương lại chả hơn ở ngoài . Các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ em ít, để e quyết định ko lại mất cả cục tiền chạy vào rồi lại hối hận.Em cảm ơn ạ

Ko biết bạn tn chứ nếu là m, m nhất quyết ko bỏ ra 1 đồng nào để chạy chọt vào đâu hết, vì đơn giản nhà m ko có,mà có thì m nghĩ cũng ko đáng, bạn còn trẻ mà, mới ra trường, cứ va vấp đi đã, ko thành công cũng thành nhân, mình nhiều tiền, sẽ có ng nhiều hơn, ko có gì là chắc chắn rằng b chạy vào rồi sẽ đc ngồi yên vị ở đó đc, các sếp còn nay ng này mai ng kia nữa là nv, đó là ý kiến riêng thui :p
Ps: Mà nếu chạy thì vào GDV hoặc hỗ trợ, chứ chạy vào QHKH làm gì b @@, ko hoàn thành chỉ tiêu là out hết lượt ý.
Cảm ơn bạn. Lời khuyên rất ý nghĩa ^^

Bạn này có vẻ vẫn gà mờ nhỉ.Đơn giản là có ng sẽ giúp bạn vào ngân hàng nhưng người đó đâu có đảm bảo cho bạn là bạn làm ở đó mãi mãi.bạn ko làm được là bị out ra vì còn làm ảnh hưởng đến người khác nữa.Có phải công chức nhà nước đâu mà chạy rồ
bạn cũng là chạy vào hay thi vào. Tớ nghĩ những người bị out đều là tự thi vào
bạn sống ở thời nào mà còn nghĩ như vậy.Chạy vào ko làm được ,làm ảnh hưởng đến người khác nên bị out ra thôi,người ta giúp bạn vào chứ đâu có giúp bạn làm được,nó phải ở chính thực lực,trừ khi nhà bạn có mối quan hệ mật thiết với ngân hàng.

không nên bạn ạh. Vì các ngân hàng top trên lương cũng sàn sàn nhau, cơ hội tuyển dụng nhiều, bạn ôn thi thật kỹ và tự tìm cho mình cơ hội thôi. Mình cũng tự xin vào 1 trong 4 ngân hàng bự mà kg mất đồng nào nek.

không nên bạn ạh. Vì các ngân hàng top trên lương cũng sàn sàn nhau, cơ hội tuyển dụng nhiều, bạn ôn thi thật kỹ và tự tìm cho mình cơ hội thôi. Mình cũng tự xin vào 1 trong 4 ngân hàng bự mà kg mất đồng nào nek.

Hờ hờ nhìu tiền cũng khổ nhỉ, mình chả có đồng nào đở lo, chỗ nào tuyển cứ nộp đại, khả năng có hạn, k đậu thì làm ngoài chứ thấy mấy a chị mình cày qá mình cũng ngợp

bạn đỗ NH gì vậy bạn ơi.

Chạy vào làm manager thì chạy... giờ NH chỉ có chạy ra chứ chẳng ai chạy vào, mình mãi mới thoát được ông NH, dù học chính quy đại học NH nhưng sau khi ra DN làm thấy chẳng bao giờ muốn vào lại NH nữa...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back
Bên trên