Có bạn bạn nào thi tuyển vào BIDV chi nhánh Bắc Sài Gòn không?

hic hic, tình hình là mình đã pass 2 vòng và được thông báo đậu vào BIDV Bắc Sài Gòn nhưng đến nay vẫn chưa có thông tin về việc đi làm. Có bạn nào rơi vào trường hợp của mình không? Chia sẻ tí thông tin nào. Không biết là nên đợi tiếp hay tìm công ty nào đó đi làm cho xong đây!

Thiết nghĩ các bạn nên cập nhật thông tin trên topic này nhé. Khi nào quyết đi lên chi nhánh thì tập hợp đi cho đông. Ít gì cũng 4-5 người trở lên. Các bạn cứ từng người check thông tin phòng nhân sự đi. Có thông tin gì cứ post lên cho anh chị em cùng biết. Nhưng sớm gì cũng qua đầu tháng 2 âm ( khoảng giữa tháng 3 dương)bạn ạ. chứ tháng 1 âm thì họ chưa giải quyết gì đâu. kinh nghiệm mình đã từng bị trường hợp như thế. vì qua tết các phòng ban nhân sự còn không khí tết lâu lắm.Mình cũng hy vọng là đc giải quyết trong Quý 1 như bạn hongnhung nói. Vì nghe đâu 1 bạn trong topic thi tuyển BIDV nói có công văn ko cho tuyển thêm gì đó. hy vọng là ko tuyển tập trung thôi chứ hàng tồn năm trc như tụi mình sẽ đc xử lý sớm. BIDV là NH lớn nên sẽ xử lý ko đến nỗi vô tình đâu.

Thông tin của mình chỉ là nghe đồn thôi. Vì phòng nhân sự thật ra họ kêu là "không biết j, thông tin và quyết định là ở cấp trên đưa xuông" mình cũng potay.com. Bạn gọi hỏi thử xem. Nhưng chắc họ phải giải quyết cho mình chứ không lẽ lại làm ăn như vậy. Nếu muốn cắt giảm nhân sự thì cũng phải tuyển vào thử việc vài tháng rồi đuổi chứ.

ừa, quả thực là mình cũng chẳng có chút cảm tình với phòng nhân sự ở đây ngay từ hôm dem hồ sơ đi nộp rùi. thực ra được chia sẻ với các bạn đồng cảnh ngộ cũng đỡ tức phần nào. Hi vọng chúng ta có cơ hội được làm đồng nghiệp của nhau. Chúc mọi người năm mới luôn chủ động trong mọi hoàn cảnh nhé. ^^

dear các bạn, mình có nghe nói đã có quyết định thành lập chi nhánh cộng hòa từ một người bạn, ko bik các bạn có đc lien lạc j chua

Bạn có số nhân sự thì hỏi thử xem. Chứ bây giờ hồ sơ thành lập chi nhánh mới của các Ngân hàng bị giam cả rồi. Có ngoại lệ một số trường hợp ai bik đc. Mong là vậy.

Mình cũng là thành viên của "Hội bị BIDV Bắc Sài Gòn bỏ rơi" đây. Mấy hôm trước mình gọi là phòng nhân sự của chi nhánh với hi vọng nhận được thông tin tốt. Thê nhưng lần này gọi bên họ thể hiện rõ quyết định "xù kèo" rồi. Lâu nay vẫn nuôi hi vọng nhưng giờ thì biết rõ tình hình rồi.

Mình thấy các bạn đừng mong chờ gì nữa cho mệt. Hiện tại thì việc mở chi nhánh mới là chưa thể đâu. Đầu năm đúng là HO đã có chỉ đạo thành lập chi nhánh mới cũng như nâng cấp một số Quỹ tiết kiệm nhưng hiện vẫn chưa có động tĩnh gì. Chắc là do phía NHNN chưa duyệt. các bạn không thể trách CN BSG được vì họ cũng làm việc theo lệnh của trung ương thôi. Có thể khi tách chi nhánh sẽ không tuyển thêm mà chỉ dùng nhân sự cũ của chi nhánh BSG. Đến khi có đợt tuyển đại trà thì sẽ bổ sung nhân sự cho cả chi nhánh mẹ lẫn chi nhánh con. Vì vậy xác suất của các bạn là...

Theo thông tin mà bác Trần Xuân Hoàng thông báo với báo chí thì năm nay sẽ có đợt tuyển vào tháng 6. Nếu thông tin này là đúng thì cơ hội của các bạn gần như là không rồi. có lẽ nhân sự cho chi nhánh TB sẽ được tuyển vô đợt này. Nếu các bạn vẫn muốn vào BIDV thì chịu khó năm nay thì tiếp. Chúc các bạn may mắn

BIDV đã đc mở thêm CN ở...Gia Lai rồi đấy. Rất tiếc là hình như chưa dc mở CN ở Tân Bình như mong đợi của 1 số bạn ở topic này.
Tìm thêm cơ hội khác nhé các bạn :) các bạn hãy tự tin và an ủi mình rằng, "tôi đã suýt đậu BIDV 1 lần rồi, tức là tôi có khả năng chứ, tôi sẽ đậu BIDV 1 lần nữa hoặc 1 NH khác chứ" :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên