Có ai hiểu cho nỗi khổ của mình?

Đàn ông là trụ cột gia đình. Có chồng biết nghĩ như vậy, bạn phải mừng mới đúng. Cái tôi của bạn hơi lớn thì phải, trên đời này chằng có ai sống một mình mà không cần đến người khác, nếu có chắc hiếm, bạn nhận sự giúp đõ của nhà chồng bao nhiêu, sau này trả lại có gì đâu phải không.
Còn việc con nhỏ là câu chuyện chung của mọi gia đình thoi. Ai chẳng muốn cho con đầy đủ, khỏe mạnh và ăn học đến nơi đến chốn. Vợ chồng bạn còn trẻ, nên tích lũy từ bậy giờ đi là vừa, rồi hãy tính đến chuyện sinh tiếp. Nhà từ 3 miệng lên 4 miệng cũng có không ít chuyện để lo đâu
Mình cũng nghĩ như bạn, đâu phải ai cũng có điều kiện được nhà chồng thương và giúp như vậy đâu, nên phải biết tận dụng bạn chủ thớt à. Giờ vợ chồng còn trẻ, ráng làm ăn tích góp chút vốn rồi hãy sinh con thứ 2

Mình cũng nghĩ lâu dài như bạn, nhưng chồng mình lại suy nghĩ theo kiểu cuốn chiếu nên mới bât đồng quan điểm là vậy. Chuyện tương lai đâu thể biết trước dc điều gì, nên mình mới tính là xây dựng nền tảng trước rồi hãy tính chuyện đứa nữa 1 2 năm sau cũng chưa muộn. Giờ phải làm sao để ảnh hiểu mình đây?

Ba mẹ tốn biết bao công sức nuôi lớn mong lấy chồng mình sẻ an hưởng tuổi già.....ai zè lại phải nuôi tiếp ak...
ps: mặc zù biết là con cái hạnh phúc thì ba mẹ cũng hạnh phúc

Mình vẫn còn đang trong tình trạng ăn bám gia đình. thấy buồn quá, muốn làm gì đó mà chẳng có tiền :(

Con mình đang tuổi ăn tuổi lớn, bao nhiêu là thứ phải lo, nên vợ chồng mình cũng ráng cũng cố gắng làm ăn tích lũy sau này còn cho con đi học đại học nữa! Khổ lắm nhưng mà thương con bao nhiêu cực khổ vợ chồng mình cũng chẳng màng. Vợ chồng mình cũng tích góp được ít tiền, mà không biết đến khi nào mới dư giả được vì chi tiêu hiện giờ còn vất vả, dư chẳng dc nhiều ạ

2 vợ chồng chị đi làm, mỗi ngày ráng để dành 100 nghìn, mỗi tháng có 3 triệu, 1 năm là thành 36 triệu rồi. Mà em thấy 100 nghìn cũng thuộc mức tồi thiểu, cũng không khó lắm chị ạ. Bỏ heo là xong, năm sau cạy ra

2 vợ chồng chị đi làm, mỗi ngày ráng để dành 100 nghìn, mỗi tháng có 3 triệu, 1 năm là thành 36 triệu rồi. Mà em thấy 100 nghìn cũng thuộc mức tồi thiểu, cũng không khó lắm chị ạ. Bỏ heo là xong, năm sau cạy ra

Hồi xưa thường hay nuôi lợn cất trong tủ, nay hiện đại rồi dể dành đươc bao nhiêu thì nên gửi tiết kiệm bạn à, vừa dành dụm cho gia đình, con cái lại vừa sinh lời mà an tâm nữa. Mình hay gửi tiết kiệm ở ngân hàng OCB, bên đó lãi suất tốt, vì trước đó mình đã tham khảo mặt bằng lãi suất chung rồi. Lại đang có chương trình quà tặng yêu thương giải thưởng hấp dẫn nữa, nếu bạn thấy ok thì cứ tham khảo thử

Hồi xưa thường hay nuôi lợn cất trong tủ, nay hiện đại rồi dể dành đươc bao nhiêu thì nên gửi tiết kiệm bạn à, vừa dành dụm cho gia đình, con cái lại vừa sinh lời mà an tâm nữa. Mình hay gửi tiết kiệm ở ngân hàng OCB, bên đó lãi suất tốt, vì trước đó mình đã tham khảo mặt bằng lãi suất chung rồi. Lại đang có chương trình quà tặng yêu thương giải thưởng hấp dẫn nữa, nếu bạn thấy ok thì cứ tham khảo thử

Dạo này công việc lu bu mình cũng chưa có thời gian bàn bác với chồng vấn đề này nữa. Làm gì thì đồng vợ đồng chồng vẫn hơn. Với lại ảnh đản ông sẽ rành vấn đề ngân hàng này hơn mình.
Mà lãi suất bên khoảng bao nhiêu anh ạ?

Dạo này công việc lu bu mình cũng chưa có thời gian bàn bác với chồng vấn đề này nữa. Làm gì thì đồng vợ đồng chồng vẫn hơn. Với lại ảnh đản ông sẽ rành vấn đề ngân hàng này hơn mình.
Mà lãi suất bên khoảng bao nhiêu anh ạ?[/QUOT

thường thì thì lãi suất tất cả ngân hàng sẽ phụ thuộc ò ngân hàng nhà nước quy định mức trần và mức sàn. Các ngân hàng định mức lãi suất bao nhiêu là tùy vào chiến lược của nó. Mình thấy hiện nay những ngân hàng như VCB hay SCB hay Agri thường lãi suất thấp, còn OCB nhìn nhìn chung thuộc top ngân hàng lãi suất khá ok. Thường dính đến tiền bạc là dính đến giấy tờ thủ tục này nọ phức tạp. Vậy nên em phải chú ý tím ngân hàng nào service tốt sẽ thoài mái và thuận tiện cho công việc hơn. Mình dủng bên OCB thì dịch vụ của họ ok

Mà lãi suất bên khoảng bao nhiêu anh ạ?

Nhờ bác Tongtran giới thiệu, nhà mình cũng vừa gửi tiết kiệm ở OCB, tuy không dc bộ gốm sứ cao cấp nhưng, trong cái rủi may, túng 5 triệu thẻ cào tiền mặt. Mừng quá

Nhờ bác Tongtran giới thiệu, nhà mình cũng vừa gửi tiết kiệm ở OCB, tuy không dc bộ gốm sứ cao cấp nhưng, trong cái rủi may, túng 5 triệu thẻ cào tiền mặt. Mừng quá

Anh mắn mắn vậy, em đang cân nhắc lại món quà này

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back