Có ai hiểu cho nỗi khổ của mình?

siemreap

Nhân viên bị sa thải
Vợ chồng mình lấy nhau được hơn 3 năm, con gái đầu lòng năm nay lên 2 tuổi, hai vợ chồng đều là công nhân viên, lương bổng ở mức chấp nhận được, cuộc sống gia đình đầy đủ, không có gì thiếu thốn ngặt một nỗi bọn mình vẫn chưa có nhà chính thức, nếu nhìn gần thì cuộc sống vẫn chấp nhận được. Nhưng dạo gần đây, anh ấy muốn lên kế hoạch sinh đứa thứ hai vì các cụ ở nhà hối quá, thêm nữa mẹ chồng thì ngày nào cũng chép miệng anh A, chị B, lấy nhau có 2 năm mà đã có nhà riêng đang hoàng rồi kìa.... Mình nghe mà buồn lắm, chuyện nhà cửa mình cũng biết chứ, vì con cái ngày một lớn không thể cứ duy trì nhà thuê mãi còn chuyện sinh con thứ hai thì mình muốn chờ nhà cửa đàng hoàng rồi mới tính, anh ấy lại bảo có thể vay bên nội để mua nhà, còn con cái thì đang đà nuôi con nhỏ thì sinh con tiếp sẽ quen hơn sau này đỡ vất vả, nhưng mình không muốn, mang tiếng lấy nhau bao năm, độc lập được rồi tại sao vẫn phụ thuộc cha mẹ, cứ cố gắng một thời gian, nhà cửa có rồi sinh con cũng chưa muộn. Chồng mình thì bảo ba mẹ mình chứ ba mẹ ai mà sợ, mua được nhà bằng lương hai đứa thì biết đến bao giờ.... Đó lúc đầu cũng bàn bạc nhẹ nhàng thôi nhưng dần dần thì thành căng thẳng, ảnh bảo mình không hiểu ảnh, đã thành người nhà bao lâu rồi mà sao cứ xa cách với ba mẹ chồng. Các bạn nghe thế có được không, bọn mình yêu nhau hơn 2 năm, cưới nhau hơn 3 năm sao có thể nói không hiểu ảnh được, đây là chuyện tự lập chứ đâu liên quan gì đến tình cảm nhà chồng xa cách hay không, mình không hề có ý đó,... bọn mình ko nói chuyện cả tuần này rồi, nhà cửa lạnh ngắt,... Khổ tâm lắm các bạn ạ, mình luôn nghĩ chuyện này chúng mình hoàn toàn có thể bàn bạc và lên kế hoạch với nhau nhưng không ngờ lại thành căng thẳng, kéo thêm cả chuyện bố mẹ vào,... chi tiêu trong nhà tháng nào cũng sát sao, chuyện này, chuyện kia, lúc nào cũng phải cân đo đong đếm, mấy đêm nay mình ngủ không được, đến công ty cũng cũng tập trung vào công việc được, mình sợ vợ chồng em không tìm được tiếng nói chung rồi dần dần rạn nứt, đổ vỡ...các anh chị có từng gặp trường hợp giống mình không,cho mình xin ý kiến với!

chuyện vợ chồng cãi nhau cũng là chuyện bình thường thôi mà. mình và bạn trai yêu nhau 6 năm rồi, đến giờ vẫn hay giận nhau này nọ. Giờ thì sắp đám cưới rồi :D

ơ sướng thế, mềnh thấy vay được bố mẹ thì cứ vay chứu sao
gì mà chấp nhặt thế để sống khổ
không quan trọng nguồn tiền từ đâu, miễn là sạch và không phải trả lãi là được :))

Ba mẹ tốn biết bao công sức nuôi lớn mong lấy chồng mình sẻ an hưởng tuổi già.....ai zè lại phải nuôi tiếp ak...
ps: mặc zù biết là con cái hạnh phúc thì ba mẹ cũng hạnh phúc

bạn bảo thủ thì có...ôm cái "tôi" hão đó thêm khổ chồng khổ con thôi, có mấy ai làm đủ tiền rồi mới xây nhà, đợi đủ rồi thì ba mẹ già mà con thơ...sau này mới thấy khổ. Tiền vay bố mẹ chứ có phải xin đâu mà tự lập hay không tự lập, chuyện ba mẹ thương con, ông bà thương cháu cũng hợp với lẽ đời, có gì đâu mà khó nghĩ. Theo mình nghĩ, 1 là cái tôi của bạn quá lớn, 2 là bạn k thích ba mẹ chồng! Thế thôi!

Đàn ông là trụ cột gia đình. Có chồng biết nghĩ như vậy, bạn phải mừng mới đúng. Cái tôi của bạn hơi lớn thì phải, trên đời này chằng có ai sống một mình mà không cần đến người khác, nếu có chắc hiếm, bạn nhận sự giúp đõ của nhà chồng bao nhiêu, sau này trả lại có gì đâu phải không.
Còn việc con nhỏ là câu chuyện chung của mọi gia đình thoi. Ai chẳng muốn cho con đầy đủ, khỏe mạnh và ăn học đến nơi đến chốn. Vợ chồng bạn còn trẻ, nên tích lũy từ bậy giờ đi là vừa, rồi hãy tính đến chuyện sinh tiếp. Nhà từ 3 miệng lên 4 miệng cũng có không ít chuyện để lo đâu

bạn bảo thủ thì có...ôm cái "tôi" hão đó thêm khổ chồng khổ con thôi, có mấy ai làm đủ tiền rồi mới xây nhà, đợi đủ rồi thì ba mẹ già mà con thơ...sau này mới thấy khổ. Tiền vay bố mẹ chứ có phải xin đâu mà tự lập hay không tự lập, chuyện ba mẹ thương con, ông bà thương cháu cũng hợp với lẽ đời, có gì đâu mà khó nghĩ. Theo mình nghĩ, 1 là cái tôi của bạn quá lớn, 2 là bạn k thích ba mẹ chồng! Thế thôi!

Mình cũng nghĩ như bạn, đâu phải ai cũng có điều kiện được nhà chồng thương và giúp như vậy đâu, nên phải biết tận dụng bạn chủ thớt à. Giờ vợ chồng còn trẻ, ráng làm ăn tích góp chút vốn rồi hãy sinh con thứ 2

Đàn ông là trụ cột gia đình. Có chồng biết nghĩ như vậy, bạn phải mừng mới đúng. Cái tôi của bạn hơi lớn thì phải, trên đời này chằng có ai sống một mình mà không cần đến người khác, nếu có chắc hiếm, bạn nhận sự giúp đõ của nhà chồng bao nhiêu, sau này trả lại có gì đâu phải không.
Còn việc con nhỏ là câu chuyện chung của mọi gia đình thoi. Ai chẳng muốn cho con đầy đủ, khỏe mạnh và ăn học đến nơi đến chốn. Vợ chồng bạn còn trẻ, nên tích lũy từ bậy giờ đi là vừa, rồi hãy tính đến chuyện sinh tiếp. Nhà từ 3 miệng lên 4 miệng cũng có không ít chuyện để lo đâu

Con mình đang tuổi ăn tuổi lớn, bao nhiêu là thứ phải lo, nên vợ chồng mình cũng ráng cũng cố gắng làm ăn tích lũy sau này còn cho con đi học đại học nữa! Khổ lắm nhưng mà thương con bao nhiêu cực khổ vợ chồng mình cũng chẳng màng. Vợ chồng mình cũng tích góp được ít tiền, mà không biết đến khi nào mới dư giả được vì chi tiêu hiện giờ còn vất vả, dư chẳng dc nhiều ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên