Chuyên viên quan hệ khách hàng cần học thêm những gì?

Xin chào ban quản trị,chào tất cả các mem.Mình là thành viên mới,mình sắp thi tuyển vào vị trí QHKH nên search mạng để tìm hiểu,thấy trang web này hay quá nên mạo muội tham gia để được học hỏi thêm rất nhiều điều bổ ich.Rất mong được mọi người giúp đỡ
Mình học QTKD ra trương được mấy năm rồi và cũng đã đi làm ở một vài nơi,trước mình làm bên sale hiện giờ mình muốn chuyển đổi sang làm bên ngân hàng,mình dự tuyển vào vị trí QHKH/Kế toán.Nói thật là nghiệp vụ kế toán của mình không ổn lắm do mình chưa làm bao giờ,mình cũng tham gia một khóa học ngắn hạn về KTNH .Mình muốn hỏi vào vi trí này mình sẽ làm gi?cần phải học thêm gì để nâng cao nghiệp vụ.Rất cám ơn mọi người.

Chuyên viên quan hệ khách hàng thì phải học bài học đạo đức nghề nghiệp là điều đầu tiên.
Đạo đức nghề nghiệp kém mà nghiệp vụ cao thì sớm hay muộn cũng lãnh hậu quả.
anh nói chuẩn quá. giữ dc mình giữa những cám dỗ.:)

chị taophuongtao ơi
e cũng vừa đc MSB gọi đi pv vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân.chị có thể chia sẻ cho e ngày trc chị đi pv thì người ta hỏi những gì k ạ
thank c nhé

anh nói chuẩn quá. giữ dc mình giữa những cám dỗ.:)

Theo tôi, việc "kiếm chác" từ khác hàng giờ hầu như không thể. Đối với ngân hàng nhà nước như Agr, Bi, Vico,... thì có thể, nhưng đối với ngân hàng TMCP thì vô vọng, khách hàng giờ họ khôn ngoan hơn nhiều. Họ luôn tìm hiểu lãi suất, chính sách trước khi quyết định vay ngân hàng nào đó. Nếu thấy có mùi tiêu cực thì họ chạy liền. THậm chí giờ có một số khách hàng muốn vay mình đưa gia phí thẩm định, như thẩm định tài sản chẳng hạn, thì họ còn không muốn chi, huống hồ là "phí bôi trơn". Nếu một cá nhân, DN nào đó dùng "Phí bôi trơn" thì xin chia buồn cùng nhân viên tín dụng đó vì có thể sẽ phải ngồi không xơi nước nếu họ bị nợ quá hạn, và thêm nữa, lúc đó sẽ rất khó mà đòi nợ họ vì đã nhận "lại quả" từ họ. Làm ngân hàng mà nhanh giàu thì chỉ có "làm khó" khách hàng mới mau giàu thôi. Tặng các bạn đã, đang và sẽ làm tín dụng câu nói mà tôi đã từng nghe :"Làm dễ thì khó, mà làm khó thì dễ". Tùy mỗi người hiểu câu đó như thế nào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên