Chuyên viên quan hệ khách hàng cần học thêm những gì?

Xin chào ban quản trị,chào tất cả các mem.Mình là thành viên mới,mình sắp thi tuyển vào vị trí QHKH nên search mạng để tìm hiểu,thấy trang web này hay quá nên mạo muội tham gia để được học hỏi thêm rất nhiều điều bổ ich.Rất mong được mọi người giúp đỡ
Mình học QTKD ra trương được mấy năm rồi và cũng đã đi làm ở một vài nơi,trước mình làm bên sale hiện giờ mình muốn chuyển đổi sang làm bên ngân hàng,mình dự tuyển vào vị trí QHKH/Kế toán.Nói thật là nghiệp vụ kế toán của mình không ổn lắm do mình chưa làm bao giờ,mình cũng tham gia một khóa học ngắn hạn về KTNH .Mình muốn hỏi vào vi trí này mình sẽ làm gi?cần phải học thêm gì để nâng cao nghiệp vụ.Rất cám ơn mọi người.

Xin chào ban quản trị,chào tất cả các mem.Mình là thành viên mới,mình sắp thi tuyển vào vị trí QHKH nên search mạng để tìm hiểu,thấy trang web này hay quá nên mạo muội tham gia để được học hỏi thêm rất nhiều điều bổ ich.Rất mong được mọi người giúp đỡ
Mình học QTKD ra trương được mấy năm rồi và cũng đã đi làm ở một vài nơi,trước mình làm bên sale hiện giờ mình muốn chuyển đổi sang làm bên ngân hàng,mình dự tuyển vào vị trí QHKH/Kế toán.Nói thật là nghiệp vụ kế toán của mình không ổn lắm do mình chưa làm bao giờ,mình cũng tham gia một khóa học ngắn hạn về KTNH .Mình muốn hỏi vào vi trí này mình sẽ làm gi?cần phải học thêm gì để nâng cao nghiệp vụ.Rất cám ơn mọi người.
Chào bạn, tớ hiện nay đang là chuyên viên quan hệ khách hàng của ngân hàng Maritime Bank, có một số điều có thể chia sẻ với bạn như sau:
- Bên MSB, chuyên viên quan hệ khách hàng chỉ có một chức năng duy nhất là làm sale, tức là bán tài khoản VIP M1, cụ thể thì chắc bạn đã làm sale thì bạn cũng biết rồi nên tớ không nói nữa.
- Bên các ngân hàng khác như MB, tech... chuyên viên quan hệ khách hàng tức là làm về tín dụng, nôm na là cho vay.
Còn lại các nơi khác nữa thì tớ không rõ, vị trí của tớ thì không cần nghiệp vụ nhiều, thi đậu vào mình sẽ được đào tạo 2 tuần về sản phẩm và kĩ năng bán hàng, chăm sóc khách hàng.

chào cả nhà! t cũng sắp thi tuyển QHKH ở Đông Á. Có ai biết QHKH ở Đông Á thì nhiệm vụ chính là gì k nhỉ? Khi test nghiệp vụ thì t nên ôn về mảng nào, t cũng là dân ngoại đạo nên rất mong được chia sẻ kinh nghiệm.

Quan trọng nhất đối với QHKH là khả năng giao tiếp, nhiệm vụ chính là giới thiệu và bán các sản phẩm của ngân hàng (như cho vay , huy động,...). Bạn Sale được nhiều khách đạt chỉ tiêu bạn sẽ được lên cấp là CV QHKH. QHKH ở mỗi banks sẽ có những nhiệm vụ riêng khác nhau, như ở bên mình thì CV QHKH tình kiếm, phát triểm khách hàng cả về tín dụng và huy động...Làm hồ sơ và gửi phòng Tín Dụng phê duyệt...

Chào bạn, tớ hiện nay đang là chuyên viên quan hệ khách hàng của ngân hàng Maritime Bank, có một số điều có thể chia sẻ với bạn như sau:
- Bên MSB, chuyên viên quan hệ khách hàng chỉ có một chức năng duy nhất là làm sale, tức là bán tài khoản VIP M1, cụ thể thì chắc bạn đã làm sale thì bạn cũng biết rồi nên tớ không nói nữa.
- Bên các ngân hàng khác như MB, tech... chuyên viên quan hệ khách hàng tức là làm về tín dụng, nôm na là cho vay.
Còn lại các nơi khác nữa thì tớ không rõ, vị trí của tớ thì không cần nghiệp vụ nhiều, thi đậu vào mình sẽ được đào tạo 2 tuần về sản phẩm và kĩ năng bán hàng, chăm sóc khách hàng.

Mình cũng mới qua vị trí Tư vấn tài chính cá nhân ở MaritimeBank. Nhưng mình chưa hiểu rõ lắm vị trí này khác vị trí QHKH thế nào??? Ai biết cho mình ít thông tin với :)

Cảm ơn các bạn,mình tìm hiểu thì cũng thấy thế,cũng giống như tín dụng vậy.Ý mình là mình nếu muốn phát triển nghiệp vụ,muốn học lên cao để cho dễ ...thăng chức(keke),cho hồ sơ thêm lung linh thì mình nên hoc cái gì ấy mà

Mình cũng mới qua vị trí Tư vấn tài chính cá nhân ở MaritimeBank. Nhưng mình chưa hiểu rõ lắm vị trí này khác vị trí QHKH thế nào??? Ai biết cho mình ít thông tin với :)
Theo như mình biết ý thì thường chuyên viên quan hệ khách hàng là sales hay nói cách khác tín dụng là chính.
Nhưng riêng nhân viên tư vấn tài chính cá nhân ở MSB thì chỉ làm mảng huy động vốn mà thôi. Bạn mình đi PV ở MSB cũng vị trí này bị hỏi ngay cái câu đó: em biết gì về vị trì NV tư vấn tài chính cá nhân! Bạn mình cũng tưởng như ACB thì nó là PFC hay chính là tín dụng cá nhân nhưng chị trong ban tuyển dụng MSB biểu nó chỉ là Huy động vốn thui, Thế là bạn ấy bị tạch. hihi.
Chúc bạn phỏng vấn thành công!

Mình đỗ và hoàn thiện hs rùi nhưng muốn hỏi xem vị trí này nó có như vị trí QHKH k thui :D

Ai biết QHKH bên Vietinbank làm về mảng gì không? Mình mới thấy một người đi thi tuyển đợt 31/7 nói là cả huy động và cho vay. Ai biết cho mình thêm thông tin nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên