Chương trình Review CV miễn phí dành cho thành viên U&Bank - Mùa tuyển dụng 2012

Nhằm đáp ứng nhu cầu của các bạn Future Bankers trong mùa tuyển dụng 2012. BQT U&Bank quyết định mở Chương trình Review CV miễn phí (Online) cho tất cả các thành viên của Cộng đồng Ngân hàng & Nguồn nhân lực - U&Bank.

I/ ĐỐI TƯỢNG THAM GIA:

Tất cả thành viên U&Bank với các điều kiện sau:

1. Bắt buộc phải là thành viên U&Bank
  2. Có thẻ Reviews CV (Mua bằng Tín dụng - Duy nhất chỉ mua được bằng Tín dụng tại Trung tâm Thương mại ảo của UB) - Để đảm bảo chất lượng, số lượng thẻ bán ra mỗi đợt sẽ được giới hạn. Lưu ý: Mỗi phiếu Review CV chỉ có tác dụng trong 01 đợt review cho 01 thành viên với 01 CV bất kỳ. Một thành viên có thể tham gia nhiều đợt Review CV khác nhau. Mỗi năm sẽ có nhiều đợt review CV, mỗi đợt kéo dài trong vòng 05 đến 10 ngày làm việc. Xem hướng dẫn mua Thẻ Review CV bằng Tín dụng tại đây!
II/ QUYỀN LỢI CỦA THÀNH VIÊN ĐƯỢC REVIEW:

1. Được đánh giá sơ bộ, hướng dẫn cách thức viết CV chuyên nghiệp
  2. Được đánh giá chi tiết, sửa từng lỗi nhỏ trên file Excel, word...
  3. Được đánh dấu Ưu tiên nếu CV tốt hoặc hoạt động tích cực
III/ CÁCH THỨC THAM GIA:

1. Bước 1: Thành viên muốn tham gia, mua thẻ Review CV tại địa chỉ: http://ub.com.vn/vbshop.php [Xem hướng dẫn mua Thẻ Review CV bằng Tín dụng tại đây!]
  2. Bước 2: Điền đầy đủ thông tin theo mẫu CV của bất kỳ Ngân hàng nào đang có hoạt động tuyển dụng tại Việt Nam mà thành viên mong muốn được review CV.
  3. Bước 3: Gửi CV vào hòm thư duy nhất của chương trình: mycv@ubgroup.vn
  4. Bước 4: Báo danh tại Topic này theo mẫu:
Nickname:
CV đã gửi: (VD: CV Ngân hàng Techcombank)
Vị trí mong muốn ứng tuyển vào Ngân hàng:
Lưu ý: CV của các bạn trước khi gửi nên làm cẩn thận, áp dụng các Nguyên tắc hướng dẫn đã được ghi nhận và thảo luận trên UB tại Topic: Tạo điểm nhấn trong CV - yếu tố quyết định để vượt qua trở ngại đầu tiên và topic: Một lưu ý nhỏ khi bạn gửi CV cho nhà tuyển dụng. Ngôn ngữ CV chấp nhận review: Tiếng Anh & Tiếng Việt. Đội ngũ Review CV sẽ chỉ review cho những thành viên có thẻ Review CV. Chương trình không áp dụng cho UB Staff và thành viên của các CLB trực thuộc UB.

IV: THỜI GIAN ĐÁNH GIÁ VÀ TRẢ KẾT QUẢ

Tối đa 05 ngày sau khi gửi CV vào hòm thư mycv@ubgroup.vn các bạn sẽ nhận được email phản hồi với nội dung bao gồm: 01 bản CV đã được review, chỉnh sửa và một số lời khuyên dành cho từng bạn để tự hoàn thiện CV tốt hơn.

ko có thời gian nhỉ, mình mới tham gia 4rum, chưa đủ đkien tín dụng r`, hy vọng thời gian kéo dài lâu lâu còn có cơ hội! :)

ko có thời gian nhỉ, mình mới tham gia 4rum, chưa đủ đkien tín dụng r`, hy vọng thời gian kéo dài lâu lâu còn có cơ hội! :)
Chương trình sẽ kéo dài trong cả năm 2012, tập trung vào 2 mùa tuyển dụng chính vào Quý II và Quý IV nên cứ yên tâm em nhé :)

CV theo mẫu của ngân hàng nghĩa là đâu phải mình tự soạn CV tùy thích đâu phải không.

CV theo mẫu của ngân hàng nghĩa là đâu phải mình tự soạn CV tùy thích đâu phải không.
Đúng rồi, em gửi CV theo mẫu của các ngân hàng đang thực hiện. Còn nếu muốn Review CV riêng cũng được, tuy nhiên, phải là CV gửi Ngân hàng.
Lưu ý: Hiện nay các bank chỉ nhận CV theo mẫu, vì thế chương trình này chủ yếu nhắm vào đối tượng này.

Nickname:misaosang
CV đã gửi: CV ABBank.
Vị trí mong muốn ứng tuyển vào Ngân hàng: Nhân viên Quan hệ khách hàng.
@hungviet: anh ơi vừa đăng ký mua thẻ reviews CV xong thì mình gửi luôn mail có được không ạ?hay phải chờ hệ thống báo là đã mua thẻ thành công rồi mới gửi?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tất cả thành viên U&Bank với các điều kiện sau:

1. Bắt buộc phải là thành viên U&Bank
  2. Có thẻ Reviews CV (Mua bằng Tín dụng - Duy nhất chỉ mua được bằng Tín dụng tại Trung tâm Thương mại ảo của UB) - Để đảm bảo chất lượng, số lượng thẻ bán ra mỗi đợt sẽ được giới hạn. Lưu ý: Mỗi phiếu Review CV chỉ có tác dụng trong 01 đợt review cho 01 thành viên với 01 CV. Một thành viên có thể tham gia nhiều đợt Review CV khác nhau.
.....
Rút kinh nghiệm từ Chương trình review CV trước, BQT đã cử ra 01 thành viên chuyên trách trong việc Review CV cho các bạn. Vì vậy, thời gian CV khi nhận được CV được quy định là 05 ngày làm việc cho mỗi CV gửi đến Tất cả CV hợp lệ gửi đến đều được review!
Theo e hiểu thì:
Mỗi lần mua 1 thẻ review CV tức là chỉ đc review 1 CV gửi cho 1 ngân hàng đúng ko ak? :D
Đoạn từ "Vì vậy.." đến hết, e đọc mà thấy trúc trắc quá :(, nói thật là ko hiểu lắm cái đoạn "thời ian CV khi nhận đc CV quy định..." :(
A/c hay bạn nào hiểu đoạn trên có thể giải thích hộ t đc ko ak??? :-??

Theo e hiểu thì:
Mỗi lần mua 1 thẻ review CV tức là chỉ đc review 1 CV gửi cho 1 ngân hàng đúng ko ak? :D
Đoạn từ "Vì vậy.." đến hết, e đọc mà thấy trúc trắc quá :(, nói thật là ko hiểu lắm cái đoạn "thời ian CV khi nhận đc CV quy định..." :(
A/c hay bạn nào hiểu đoạn trên có thể giải thích hộ t đc ko ak??? :-??
Theo ý kiến cá nhân mình thì

• Mỗi một lần bạn mua thẻ Review CV tức là bạn sẽ được gửi 1 CV (Bất kỳ NH nào) cho BQT và tối đa là 5 ngày sau bạn sẽ nhận được mail phản hồi (Đánh giá) nhé :D
  • Bạn có thể tham gia nhiều đợt Review khác nhau nhé, mỗi một đợt là 1 CV :D (Mỗi năm có 2 đợt)

Nickname:madongxu
CV đã gửi: CV ABBank.
Vị trí mong muốn ứng tuyển vào Ngân hàng: Nhân viên Quan hệ khách hàng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên