MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

Tớ thì tớ vốn rất yêu quý MB nhưng lần này MB làm cho tớ buồn và hơi thất vọng nhé...
Nhìn cái danh sách vòng thi viết thì font chữ lộn xộn, chỗ này chỗ khác...phần chữ và phần số thì lẫn lộn, có chỗ Họ và tên còn nguyên công thức đặt ( =L13); có bảng danh sách có họ và tên, ngày tháng năm sinh trùng nhau; cùng là một người nhưng ở 2 dòng khác nhau trong cùng một trang danh sách, đấy là chưa kể thứ tự sắp xếp chữ cái cũng bị lẫn lộn, chẳng sắp xếp gì cả...làm cho tìm tên rất là mệt + hại mắt luôn ấy
Thế rồi, hàng loạt câu hỏi khác khiến tớ phải buồn: cơ quan kiểm toán ghi tuyển nam giới sao trong danh sách thi viết vẫn có cả nữ, kiểm soát nội bộ 003 thì chả thấy có bạn nào được đi thi viết cả...
Tớ nghĩ MB là một ngân hàng có tiếng về sự quy củ và chuyên nghiệp, thiết nghĩ một cuộc thi tuyển tập trung lớn như thế này cũng cần đầu tư một cách xứng đáng. Tớ...tuy chưa phải là một cái gì quá to, chưa có thẩm quyền để phán xét hay đánh giá. Nhưng, đăng tuyển một danh sách chính thức như thế này, với cách làm việc này..thì tớ phải nói quá là cẩu thả, thiếu sự kiểm soát từ trên xuống
Tớ hy vọng là...những lần sau, MB yêu quý của tớ sẽ không như thế này nữa. Để tớ vẫn còn được Tin và Yêu!!
p/s: chia sẻ với các bạn dài dòng cho đỡ buồn. haizzzz

mình thấy hầu hết tất cả các khối thi tuyển của MB đều đã có danh sách thi rùi nhưng còn mộ khối nữa là khối đầu tư sao ko thấy có danh sách thi tuyển nhỉ???Mình có đăng ký vị trí đấy nhưng không thấy danh sách thi tuyển ở đâu???hức thấy lo lo :(:(

Các pak cho em hỏi thi viết này được mang nháp và bút vào nhỉ? ;)) Không máy tính mà ko cả nháp, bút nữa chắc die lun=))

Mình chỉ sao y bản chính thôi bạn ạ. 1 ngày là lấy đc. Các giấy tờ khác cứ sao y rồi mang đi người ta bảo nộp thì nộp ko thì thôi. Hx hx, nghe mấy bạn ở đây nói ko thể alo đc cho phòng HR nên chắc cũng k đến lượt mình.

mình nhận tin nhắn nhưng đúng giờ niêm yết

hay các bạn còn trúng hồ sơ vào vị trí khác nữa?

bạn gọi điện luôn mà hỏi thử ^.^ có mất bao lâu đâu.. post lên cho mình biết với nhé.. mình chắc chỉ nộp sao y bản chính thôi, dịch tiếng việt thì họ báo trước 1 tuần may ra mới kịp..

- - - Updated - - -

Chào bạn, đợt này mình apply cả UFLP của Unilever mà cũng lộn xộn lắm. Chán, vì lúc nào cũng nghĩ U đẳng cấp thế nào. Thế nên ở vào trường hợp MB cũng khó trách lắm bạn ạ! Cũng mong là phòng HR của MB đọc đc để rút kinh nghiệm. Tuy nhiên về cá nhân mình thì chưa thấy có vấn đề gì, danh sách và tin nhắn báo đều trùng giờ nhau hết, chưa có sai sót gì cả.

Tớ thì tớ vốn rất yêu quý MB nhưng lần này MB làm cho tớ buồn và hơi thất vọng nhé...
Nhìn cái danh sách vòng thi viết thì font chữ lộn xộn, chỗ này chỗ khác...phần chữ và phần số thì lẫn lộn, có chỗ Họ và tên còn nguyên công thức đặt ( =L13); có bảng danh sách có họ và tên, ngày tháng năm sinh trùng nhau; cùng là một người nhưng ở 2 dòng khác nhau trong cùng một trang danh sách, đấy là chưa kể thứ tự sắp xếp chữ cái cũng bị lẫn lộn, chẳng sắp xếp gì cả...làm cho tìm tên rất là mệt + hại mắt luôn ấy
Thế rồi, hàng loạt câu hỏi khác khiến tớ phải buồn: cơ quan kiểm toán ghi tuyển nam giới sao trong danh sách thi viết vẫn có cả nữ, kiểm soát nội bộ 003 thì chả thấy có bạn nào được đi thi viết cả...
Tớ nghĩ MB là một ngân hàng có tiếng về sự quy củ và chuyên nghiệp, thiết nghĩ một cuộc thi tuyển tập trung lớn như thế này cũng cần đầu tư một cách xứng đáng. Tớ...tuy chưa phải là một cái gì quá to, chưa có thẩm quyền để phán xét hay đánh giá. Nhưng, đăng tuyển một danh sách chính thức như thế này, với cách làm việc này..thì tớ phải nói quá là cẩu thả, thiếu sự kiểm soát từ trên xuống
Tớ hy vọng là...những lần sau, MB yêu quý của tớ sẽ không như thế này nữa. Để tớ vẫn còn được Tin và Yêu!!
p/s: chia sẻ với các bạn dài dòng cho đỡ buồn. haizzzz

Buồn thật đấy, ra trường thất nghiệp ko giúp đỡ được gì cho thầy u nên mình cũng hi vọng vào đợt tuyển này lắm. Vậy mà bị loại ngay từ vòng hồ sơ, còn biết nói gì cơ chứ.

Ở nhà nhìn thầy u lo lắng hi vọng mà ruột đau thắt lại, muốn òa khoác bảo con bị loại rồi mà không dám nói. Từ xưa đến giờ mình luôn tin vào cái gọi là cơ hội chia đều cho tất cả mọi người, trời sinh voi ắt sinh cỏ giờ sao thấy nó xa vời quá.

Mình cũng nộp nhiều hồ sơ rồi mà chưa bao giờ được gọi đi cả, cơ hội đi thi cũng không có thì còn trông mong gì nữa. Ôi cuộc đời tôi.
cố lên bạn/anh/chị. cơ hội còn nhiều mà. May mắn sẽ đến :)

bác cứ cố lên, tụi có kinh nghiệm nó cứ nhảy lung tung,có mới nới cũ nên người ta ghét lắm, lúc xin vào thì cứ nguyện sẽ cống hiến, gắn bó,nhưng làm đc khoảng 1 năm để có kinh nghiệm rồi thì lại nhảy, phí công người ta đào tạo.
biết đâu bên tuyển dụng lại thích non và xanh thì sao :))
e cũng mong họ thích non và xanh :D

Tách dãy số trên làm 02 dãy số so le nhau:
Dãy 1: 0,2,6,12
Quy luật :
0=1*0
2=2*1
6=3*2
12=4*3
Vậy số tiếp theo là 20=5*4
Dãy số 2: 1,4,9,16
Quy luật:
1=1^2
4=2^2
9=3^2
Vậy số tiếp theo là :16
Tổng hợp 2 số ta được dãy số: 0,1,2,4,6,9,12,16,20

Sak, lấy 16 + 4 cho nhanh, cần gì phải tách nữa :-o. Quy luật là 1 1 2 2 3 3.... mà

có bạn nào học dân lập , tbk , nam thi tuyển SME qua vòng hồ sơ ko , mình thấy b mình qua mà mình ko qua hiazz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên