[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sáng , trưa, Chiều, tối cứ đều đều hàng ngày lên web MB để check rồi lại đi ra, :)), Có đồng chí nào cùng cảnh ngộ ko,ha2

Lâu thì cũng chỉ biết chờ thôi chứ làm đc gì:)), thường thì họ úp buổi tối, MB này rất nguy hiểm
MB ở cấp cực kỳ nguy hỉm, mình đã sẵn sàng đánh bom liều chết thế mà MB lại chơi chiến thuật vườn ko nhà trống, chẳng hỏi gì hết, bùn ơi là sầu. :(

ngày ngày lên ub MB để check , mãi không thấy kêt quả thi pv GDV Hải Dương, cóa ai trúng chưa nhỉ, mà chỉ tiêu lấy bnhiu người vậy, mình cứ mong ngóng mãi thui

ngày ngày lên ub MB để check , mãi không thấy kêt quả thi pv GDV Hải Dương, cóa ai trúng chưa nhỉ, mà chỉ tiêu lấy bnhiu người vậy, mình cứ mong ngóng mãi thui

Bạn này tâm trạng giống mình nè...chia sẻ cảnh ngộ:))
Đợi chờ là mãi mãi:-"

Đã có kết quả hầu hết các vị trí rồi đấy, tuy nhiên kết quả này vẫn đang đợi Tổng giám đốc ký, các bạn cứ đợi thêm 1 vài hôm nữa. Chắc cũng nhanh thôi ;))

Bạn hỏi lại câu gì vậy?

Hôm bữa đã hứa chia sẽ những câu hỏi phỏng vấn. SME HCM

Đầu tiên cảm giá thế nào nhỉ?;) Bước vào MB, được anh bảo vệ chỉ lên tầng 2, sau đó đưa hồ sơ, anh kia kêu em đi xuống lầu 1 chờ phỏng vấn lầu 1. Xong vừa ngồi xuống gặp anh kia, học trường ngân hàng thì phải, tám luôn. Đang khí thế, hỏi được anh ấy làm công ty tài chính. Anh hồi nãy tầng 2 chạy xuống, "Em lên lại tầng hai đi" Thế là lại lếch tiếp lên lầu hai. (Thế này là giảm cân, mình ốm nhách, trong khi anh đó dư kí:-@)

Ngồi ngoài chờ, được 5 phút thì được gọi vào phỏng vấn.

Vừa vào, "Dạ! Em chào các anh chị":)>-

Sau đó hội đồng mời ngồi. Và bạn biết đó, cuộc chiến đã phát động.

1. Em hãy giới thiệu về bản thân em!
2. Em thích một nhà quản lý như thế nào?
3. Em có đi làm gì thêm hok? (Mình ghi là đi làm gia sư, thật sự hok đi làm gì nữa, nên anh hok hỏi nữa).:(
4. Chị kia hỏi Theo em tố chất nào làm nên một nhà bán hàng chuyên nghiệp?
5. Anh ngồi giữa hỏi tiếp Em có sáng tạo gì để thu hút khách hàng không?=((
6. Bây giờ tình hình hiện có 300.000 doanh nghiệp đang hoạt động, em liệu rằng 2 tháng đầu em sẽ ký kết hợp đồng với bao nhiêu doanh nghiệp? Lập kế hoạch cụ thể?
7. Bạn bè nhận xét như thế nào về em?
8. Chị kia hỏi tiếp Em có điểm mạnh gì?
9. Em có điểm yếu gì?
10. Anh đó hỏi "Theo quan điểm của anh em thích hợp đi làm ... hơn SME" Mình khẳng định ngay, có lẻ ai cũng nói như vậy, nhưng cái gì cũng cần có cái duyên. Xong mình móc moi câu chuyện dĩ vãng đau lòng của mình kèm cho 3 đứa mà tụi nó đi thi rớt sạch ráo vì thiếu nữa điểm. Các chị bật cười.:-"

Các anh chị chia sẽ cái gì cũng cần có cơ hội, chứ không hẵn là năng lực. Thế là mình nói luôn "Em hiểu, như hôm nay em đang cố gắng hết sức mình để dành lấy cơ hội trong đời, mà hơn thế các anh chị chính là người đang nắm giữ cơ hội đó của em". Xong tự nhiên mình thấy 3 người bật cười. (Mình nói chuyện triết là mà, sao ai cũng cười vậy?):-o
Xong hỏi tiếp em có câu hỏi nào muốn giành cho hội đồng không? Mình tính không hỏi, nhưng anh chị ấy nói "Các anh chị đang rãnh" Thế là mình quất luôn hai câu về MB, về lãi suất. Xong mình cảm ơn, và chào các anh chị đi về./:) Trước khi đi, anh ngồi giữa (Hỏi mình nhiều nhất) còn nói 1 tuần nữa em lên website coi thông báo kết quả nhé!b-(

Thấy nhiều câu vậy chứ buổi phỏng vấn mình diễn ra nhanh lắm các bạn ạ, có đâu 20 phút á. Mình thấy hội đồng cứ mời mình uống nước, (mà nói thật mặc dù cũng khát chứ, nhưng đâu dám uống, sợ bị sặc một cái là khổ).8-}

Đấy toàn buổi phỏng vấn áy.=))

Nói chung rớt rất là cao, vì là sinh viên năm cuối đâu có kinh nghiệm gì. Hơn nữa sao mình thấy hội đồng không có chấm điểm mình, chắc họ hỏi cho vui/:). Ảnh hỏi "em thu hút cỡ bao nhiêu doanh nghiệp", mình trả lời 20. Anh hỏi em có quá tự tin hok? Thưa anh, không quá tự tin, 20 chính là con số min". Ôi thật là rùng rợn mình quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên