Chú ơi, chú đã thấy chưa!

Lúc chú bảo là dân lập không thể vào được ngân hàng đâu vì làm sao mà qua được vòng thi viết chú cháu đã tự nhủ sẽ tìm cơ hội để chứng minh cho chú thấy điều đó là sai. Và bây giờ cháu đã làm được, qua vòng thi viết và đi đến vòng phỏng vấn. Thực sự cháu rất muốn gọi điện để báo cho chú biết mình đã sai thế nào, để chú đừng coi thường người khác như vậy. Mặc dù là cháu không học ở top4 nhưng mà nhiều người học top4 có qua đâu. Mong rằng chú sẽ bỏ được thói quen chưa gì đã coi thường người khác chỉ vì họ không có điều kiện, giàu có mà coi thường người khác, không biết đạo làm người thì cũng không có hậu đâu chú ạ.

Lúc chú bảo là dân lập không thể vào được ngân hàng đâu vì làm sao mà qua được vòng thi viết chú cháu đã tự nhủ sẽ tìm cơ hội để chứng minh cho chú thấy điều đó là sai. Và bây giờ cháu đã làm được, qua vòng thi viết và đi đến vòng phỏng vấn. Thực sự cháu rất muốn gọi điện để báo cho chú biết mình đã sai thế nào, để chú đừng coi thường người khác như vậy. Mặc dù là cháu không học ở top4 nhưng mà nhiều người học top4 có qua đâu. Mong rằng chú sẽ bỏ được thói quen chưa gì đã coi thường người khác chỉ vì họ không có điều kiện, giàu có mà coi thường người khác, không biết đạo làm người thì cũng không có hậu đâu chú ạ.

Mình nghĩ bạn không nên nói chú như thế. biết đâu đó chỉ là 1 câu khích tướng thì sao?

Tớ không biết bạn học trường top nào, trường bạn đào tạo bạn tốt ntn, nhưng phán xét cách đào của cả 1 hệ thống trường dân lập chỉ qua một câu nói thì qua đó nó cũng phản ánh chính con người bạn như thế. Tớ sinh viên dân lập, bọn tớ có thể kiến thức không bằng bạn, không có môi trường học tập tốt như bạn, trường dân lập không danh tiếng có thể nhiều điều bọn tớ ko bằng bạn bởi thế như bạn nói 'ko qua nổi vòng gửi xe ở những ngân hàng lớn' nhưng chúng tớ cũng mất thời gian và công sức học như bạn, đi làm người ta trả lương cho mình vì hiệu quả công việc mà mình đem lại chứ người ta ko trả lương cho cái bằng bạn ah, bọn tớ sinh viên dân lập ko có nghĩa là hiệu quả công việc của bọn tớ thua kém bạn, và bạn trường top chắc gì đã làm tốt hơn tớ, bởi vì tớ là sinh viên dân lập nên tớ hiểu để có thể làm việc tớ phải luôn luôn cố gằng nhiều và học hỏi nhiều, bởi tớ sinh viên dân lập nên ko có nghĩa là bọn tớ không có quyền theo đuổi đam mê, bởi tớ sinh viên dân lập nên tớ hiểu tớ phải luôn luôn cố gắng cố gắng chỉ để khẳng định mình. bởi bạn ko phải là sinh viên dân lập nên bạn sẽ không hiểu rằng con người dù có tài giỏi như thế nào cũng vẫn là không đủ bạn ah.

Không biết bạn thi ngân hàng nào nhưng nhiều ngân hàng lớn bằng dân lập đếu qua nổi vòng gửi xe chứ đừng nói vòng thi viết.
Dù bạn qua được vòng thi viết nhưng đọc cách ăn nói của bạn cũng đủ biết trường dân lập đào tạo cho bạn như thế nào rồi.
Qua phong cách hả hê của chủ thớt thì nếu đậu thì chắc sẽ lên tung hê thêm 1 bài nữa, giờ thấy im re chắc rớt rồi;))
Tớ không biết bạn học trường top nào, trường bạn đào tạo bạn tốt ntn, nhưng phán xét cách đào của cả 1 hệ thống trường dân lập chỉ qua một câu nói thì qua đó nó cũng phản ánh chính con người bạn như thế. Tớ sinh viên dân lập, bọn tớ có thể kiến thức không bằng bạn, không có môi trường học tập tốt như bạn, trường dân lập không danh tiếng có thể nhiều điều bọn tớ ko bằng bạn bởi thế như bạn nói 'ko qua nổi vòng gửi xe ở những ngân hàng lớn' nhưng chúng tớ cũng mất thời gian và công sức học như bạn, đi làm người ta trả lương cho mình vì hiệu quả công việc mà mình đem lại chứ người ta ko trả lương cho cái bằng bạn ah, bọn tớ sinh viên dân lập ko có nghĩa là hiệu quả công việc của bọn tớ thua kém bạn, và bạn trường top chắc gì đã làm tốt hơn tớ, bởi vì tớ là sinh viên dân lập nên tớ hiểu để có thể làm việc tớ phải luôn luôn cố gằng nhiều và học hỏi nhiều, bởi tớ sinh viên dân lập nên ko có nghĩa là bọn tớ không có quyền theo đuổi đam mê, bởi tớ sinh viên dân lập nên tớ hiểu tớ phải luôn luôn cố gắng cố gắng chỉ để khẳng định mình. bởi bạn ko phải là sinh viên dân lập nên bạn sẽ không hiểu rằng con người dù có tài giỏi như thế nào cũng vẫn là không đủ bạn ah.

bạn nói gì ghê vậy :-s
Không biết bạn thi ngân hàng nào nhưng nhiều ngân hàng lớn bằng dân lập đếu qua nổi vòng gửi xe chứ đừng nói vòng thi viết.
Dù bạn qua được vòng thi viết nhưng đọc cách ăn nói của bạn cũng đủ biết trường dân lập đào tạo cho bạn như thế nào rồi.
Qua phong cách hả hê của chủ thớt thì nếu đậu thì chắc sẽ lên tung hê thêm 1 bài nữa, giờ thấy im re chắc rớt rồi;))

- - - Updated - - -

có công mài sắt không nên kim cũng nên đinh ;) :-bd

Xin lỗi, nhưng mình thấy cách viết của bạn hơi quá thì phải. Lúc mình viết bài này là lúc mà mình cảm thấy lòng tự trọng bị tổn thương, không những mình mà cả bố mẹ mình cũng bị chú ấy coi thường, những lời mình nói không hề vô lễ, vì bạn không ở trong hoàn cảnh của mình thì làm sao mà hiểu được cảm nhận của mình. Và một điều nữa, mình không hề có ý định khoe khoang cái gì bạn ak, chỉ vì chú bảo sv dân lập dù có qua vòng sơ loại thì cũng không thể qua vòng thi viết, chú ấy nghĩ những thứ mình được học chỉ là vớ vẩn, và sinh viên dân lập thì kém cỏi, nếu là bạn, thì bạn sẽ cảm thấy thế nào.mình chỉ muốn chứng tỏ một điều là sinh viên dân lập cũng không thua kém gì những trường khác, và chú đừng kỳ thị như vậy thôi chứ chẳng muốn khoe khoang đâu. Mình chưa có kết quả phỏng vấn bạn ak. Nhưng nếu không được cũng không có gì cả, dù sao mình cũng đã đi được đến vòng phỏng vấn, mình sẽ cố gắng hơn trong cơ hội tiếp theo. Thân bạn!

Mình chỉ nói sự thật về việc một số ngân hàng yêu cầu bằng cấp của trường này trường nọ thôi, như acb tuyển thực tập đã yêu cầu trên 8 phẩy và chỉ quy định sinh viên của 1 số trường cụ thể, eximbank lần trước đọc tuyển dụng cũng chỉ đòi bằng cấp của 1 số ngân hàng cụ thể.
Mình chẳng coi khinh bằng cấp của trường nào cả vì mình biết dù ở môi trường nào cũng có người hay kẻ dở, không thể đánh đồng dân lập là dở còn công lập là giỏi được. Nhưng sự thật thì ít người chọn vào dân lập nếu vào được những trường công lập tốt ( mình ko nói mấy trường công lập mà chất lượng thì>:D<), và khi ra trường rõ ràng cơ hội việc làm của sinh viên những trường công lập, những trường top cao hơn những trường dân lập đó là điều ko cần phải bàn cãi.
Mình ko chỉ nhìn một con người trong trường dân lập mà nhìn cả một hệ thống thì rõ ràng công lập vẫn tốt hơn dân lập, một mình bạn tốt không thể thay thế cho cả bộ mặt của trường dân lập được.

Dân lập thì dân lập chứ mệt mỏi lúc vào thôi, vào rồi thì đủ các trường trong đó hết, trung cấp cao đẳng còn có nữa là. Như nhau hết cả à mấy em ơi, nhiều khi mấy bạn học dân lập lại làm việc hiệu quả hơn nhờ kinh nghiệm và kĩ năng đó

Bằng cấp là một trong cái vé để qua cửa ban đầu, đơn vị tuyển dụng họ có quyền chấp nhận hoặc không chấp nhận vé của bạn. Nếu bạn thật sự giỏi và có năng lực thì sợ gì không có chổ làm tốt tại các dn ngành khác, ngân hàng thời buổi này cũng rất là bình thường, xl mình dùng hình ảnh hơi tệ tí giống như cái toilet người bên trong muốn ra còn người bên ngoài lại muốn vào. Chứng minh bằng hành động hiệu quả công việc luôn thuyết phục hơn mọi lời nói bạn ạh.

Trước cũng đã được một anh từng làm trong ngân hàng so sánh y như anh vậy ấy :) hình như là tình trạng chung rồi thì phải.
Bằng cấp là một trong cái vé để qua cửa ban đầu, đơn vị tuyển dụng họ có quyền chấp nhận hoặc không chấp nhận vé của bạn. Nếu bạn thật sự giỏi và có năng lực thì sợ gì không có chổ làm tốt tại các dn ngành khác, ngân hàng thời buổi này cũng rất là bình thường, xl mình dùng hình ảnh hơi tệ tí giống như cái toilet người bên trong muốn ra còn người bên ngoài lại muốn vào. Chứng minh bằng hành động hiệu quả công việc luôn thuyết phục hơn mọi lời nói bạn ạh.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,507
Thành viên mới nhất
dangnhapvn138a
Back
Bên trên