Chú ơi, chú đã thấy chưa!

Lúc chú bảo là dân lập không thể vào được ngân hàng đâu vì làm sao mà qua được vòng thi viết chú cháu đã tự nhủ sẽ tìm cơ hội để chứng minh cho chú thấy điều đó là sai. Và bây giờ cháu đã làm được, qua vòng thi viết và đi đến vòng phỏng vấn. Thực sự cháu rất muốn gọi điện để báo cho chú biết mình đã sai thế nào, để chú đừng coi thường người khác như vậy. Mặc dù là cháu không học ở top4 nhưng mà nhiều người học top4 có qua đâu. Mong rằng chú sẽ bỏ được thói quen chưa gì đã coi thường người khác chỉ vì họ không có điều kiện, giàu có mà coi thường người khác, không biết đạo làm người thì cũng không có hậu đâu chú ạ.

Một số ngân hàng họ cũng không đề cao bằng lắm đâu bạn, nếu bạn thi tuyển và làm việc được tốt thì vẫn trúng tuyển thôi. Chúc cậu may mắn
Lúc chú bảo là dân lập không thể vào được ngân hàng đâu vì làm sao mà qua được vòng thi viết chú cháu đã tự nhủ sẽ tìm cơ hội để chứng minh cho chú thấy điều đó là sai. Và bây giờ cháu đã làm được, qua vòng thi viết và đi đến vòng phỏng vấn. Thực sự cháu rất muốn gọi điện để báo cho chú biết mình đã sai thế nào, để chú đừng coi thường người khác như vậy. Mặc dù là cháu không học ở top4 nhưng mà nhiều người học top4 có qua đâu. Mong rằng chú sẽ bỏ được thói quen chưa gì đã coi thường người khác chỉ vì họ không có điều kiện, giàu có mà coi thường người khác, không biết đạo làm người thì cũng không có hậu đâu chú ạ.

Chúc bạn thành công :D Quan trọng là bản thân mình làm được gì, người khác nghĩ gì, nói gì, không quan trong :D

uhm, thank các bạn nhé, tự nhiên mình nhớ lại cái lúc bị nói như vậy lại thấy tức thôi,
phải làm được những cái họ nghĩ mình không làm được để họ hết cái thói coi thường người khác, mình sẽ cố gắng

Ngân hàng mình làm nhiều bạn đâu cứ phải học top 4 đâu , các bạn ấy vào làm vẫn tốt và có khi tốt hơn những bạn học top 4 ấy chứ , Chú bạn phát ngôn vậy không đúng rồi .

quan trọng là bạn có kiến thức thôi, ko học công lập thì mình ứng tuyển những ngân hàng ko phải big 4, cần gì , chúc bạn thành công :D

Bạn có vẻ bị đụng chạm đến lòng tự ái rồi. Anw, mình thì nghĩ bạn nên cám ơn chú ấy vì đã tiếp thêm lòng quyết tâm cho bạn.

Nếu chỉ vì chú ấy nói bạn học dân lập, không đỗ được ngân hàng mà bạn đã bảo chú bạn không biết "đạo làm người" thì quả thực bạn còn quá non nớt. Giống kiểu ngựa non háu đá! :))
Chưa biết chừng chú bạn đang dõi theo từng bước chân của bạn đấy. Chú nói vậy để khích tướng bạn thôi :bd

VÀ đây là mục bạn đăng: Diễn đàn> KHU VỰC THẢO LUẬN DÀNH RIÊNG CHO BANKERS TƯƠNG LAI > THI TUYỂN, LÀM VIỆC TRONG NGÂN HÀNG >Thi tuyển & Làm việc tại các Cơ quan Nhà nước
Mình thấy chả liên quan :)) Với lại chắc chú muốn cháu thi lại trường tốt hơn sau này có những cơ hội làm việc tại vị trí tốt hơn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên