Chọn Ngân hàng nào??

banker199

Thành viên
Chào các bạn,
Mình cũng vừa mới ra trường. Mình cũng đang trong quá trình tìm việc và ổn định công việc. Tuy không đỗ đạt cao vào các ông lớn như Vietcom, Vietin...nhưng mình cũng đã cố gắng thi đậu vào 3 Ngân hàng nhỏ hơn. Bh mình ko biết nên làm ở vị trí nào nữa. Là con gái liệu có nên bon chen ko nhỉ?
Mình đang làm chính thức 2 tháng vị trí KHCN ở 1 NH nho nhỏ rồi. Nhưng hiện nay lại đc thông báo đỗ CV KHDN ở 1 Chi nhánh của 1 NH cũng nho nhỏ và đỗ ở vị trí KHCN ở Hội sở của 1 NH cũng nhỏ nhỏ. Hix. Giá như Nh lớn thì còn đỡ phải suy nghĩ, đằng này toàn NH nhỏ nhỏ. Mình chẳng biết có nên chuyển ko nữa? Ko biết có hơn dc NH cũ ko hay lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì cũng buồn. :-S
Các bạn cho mình lời khuyên nhé!

Đều là NH nhỏ nhỏ bạn à. Về quy mô cũng gần ngang nhau :)
Quy mô là 1 chuyện. Còn phải biết NH nào để xem tình hình hoạt động của nó ra sao để mà khuyên bạn chứ.
Hình như chủ thread chỉ muốn post lên vs mục đích "khoe khoang" bản thân hay sao ấy nhỉ?:-?

Hi anh chị em UB.COM.VN

Em đang hơi khó xử trong việc chọn nơi làm việc, em là sinh viên mới ra trường (chưa có bằng chính thức) chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực ngân hàng.
May mắn là em được gọi thi tuyển và phỏng vấn vào 2 ngân hàng trên

Và rất may mắn em vừa mới biết được tin trúng tuyển 2 vị trí sau :

1. Nhân viên nhân sự - KienLongBank
2. Chuyên viên nghiệp vụ / hành chính - Viet Capital Bank

Cả hai chỗ này em đều thật sự rất thích, mà làm thì chỉ được một nơi mà thôi anh chị em giúp em với.
Em muốn hỏi là chế độ ở đâu tốt hơn ?
Lương bổng ở đâu cao hơn ?

Rất mong sự đóng góp của các anh chị . Em cảm ơn nhiều ah !!!!!!

Chào các bạn,
Mình cũng vừa mới ra trường. Mình cũng đang trong quá trình tìm việc và ổn định công việc. Tuy không đỗ đạt cao vào các ông lớn như Vietcom, Vietin...nhưng mình cũng đã cố gắng thi đậu vào 3 Ngân hàng nhỏ hơn. Bh mình ko biết nên làm ở vị trí nào nữa. Là con gái liệu có nên bon chen ko nhỉ?
Mình đang làm chính thức 2 tháng vị trí KHCN ở 1 NH nho nhỏ rồi. Nhưng hiện nay lại đc thông báo đỗ CV KHDN ở 1 Chi nhánh của 1 NH cũng nho nhỏ và đỗ ở vị trí KHCN ở Hội sở của 1 NH cũng nhỏ nhỏ. Hix. Giá như Nh lớn thì còn đỡ phải suy nghĩ, đằng này toàn NH nhỏ nhỏ. Mình chẳng biết có nên chuyển ko nữa? Ko biết có hơn dc NH cũ ko hay lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì cũng buồn. :-S
Các bạn cho mình lời khuyên nhé!

Ko nói NH nào thì sao người ta tư vấn dc bạn...hay bạn muốn khoe điều gì đó?

Thế này thì chịu ... xem xét các điều kiện rồi chọn thôi. Cứ thấy cái nào ngon lành cành đào, phù hợp là quất thôi....liều mới nhiều cơ may:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên