Chọn Ngân hàng nào??

nối tiếp chủ đề này mong mọi người cho mình xin ý kiến về vị thế 2 NH ACB vs MB với, nếu được lựa chọn thì mọi người sẽ chọn NH nào trong tình hình hiện nay, nếu được cụ thể trong tp Vinh, tỉnh Nghệ An thì càng tốt. Thanks mọi người nhìu nhìu :)

Member Vinh city đây ;)) Nghe ban bảo có vẻ như chắc chắn được vào làm 1 trong 2 NH này rồi ấy nhở ;)) (Vì hiện tại ACB NA ko tuyển mà MB thì chưa có lịch thi ) ;))
Cá nhân mềnh thì mềnh chọn ACB :D

mình chỉ hỏi vậy thôi vì có cảm tình với 2
NH này, bạn nhạy cảm quá vậy. Thế bạn binhminhcodon lam o NH nào vậy ạ!

Không biết mình muốn gì là một cái không hay rồi. Đưa ra câu hỏi cũng rất chi là không thông mình. Vì câu hỏi không ai có thể trả lời dc thì thà đừng đi hỏi còn hơn.
Với tính cách như bạn mình nghĩ bạn nên chọn NH lớn mà làm, ổn định và thăng tiến từ từ, làm 10-20 năm có thể giữ một chức vụ trung bình trong NH. Không nên làm NH nhỏ, sóng gió lắm. Cứ làm NH cũ và tiếp tục thi tuyển vào VCB hay CTG mà làm.
Các NHTMCP thấy vậy mà không phải vậy đâu.

Chủ đề này cũng hay nhỉ :D, nói như vậy tức là làm ở NHTM nhỏ nhỏ sẽ có nhiều cơ hội thăng tiến hơn NH lớn rồi, và xét về lâu dài thì chắc có lợi hơn ;)), chứ mình chả muốn làm mãi mà vẫn chỉ là nhân viên quèn, cùng lắm lên được chuyên viên đâu ;)

Cái câu cuối có ai giải thích rõ hơn thì tốt ^^

Công nhận đọc cái tít bài viết đã thấy bực mình "chọn ngân hàng nào". Nội dung lại cứ mập mờ ko rõ ràng cứ nho nhỏ vs .....Bạn muốn nhờ ng tư vấn thì phải nói rõ ra chứ. Cùng là nhỏ nhưng chế độ đãi ngộ rồi môi trường.....tốt thì sao. Phải hướng tới lâu dài chứ đâu phải ngắn hạn. Bản thân mình còn ko biết mình muốn j thì ng khác tư vấn kiểu giề

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,519
Thành viên mới nhất
nhacaivn88icu
Back
Bên trên