Review Chọn Đông Á hay SCB?

Chào các anh, chị và các bạn trên diễn đàn,
Hiện tại mình đang thử việc ở Đông Á, hôm nay nhận được kết quả báo đậu ở SCB tuần sau di làm, cả 2 đều vi trí ho trợ tín dụng. Nhưng mình đang phân vân không biết có nên chọn SCB hay không? Các anh, chị và các bạn có thể tư vấn cho mình về chế độ, môi trường làm việc của 2 NH này như thế nào được không?
Cảm ơn các anh chị va cac bạn rất nhiều!

@VuongHuynh hi bạn lương bên SCB thì chia theo bậc nhân viên / chuyên viên / chuyên viên chính / phó giám đốc / giám đốc ....
Nên bạn có kinh nghiệm rồi thì ràng deal để được lương chuyên viên nhé
Nếu ở bậc nhân viên thì lương tháng khoảng 7tr2 (ko đi làm thứ 7 nếu đi làm thứ 7 thì đc tính thêm công khoảng 7tr650) + 100k phụ cấp độc hại máy tính
Ngoài ra còn tiền lương kinh doanh hàng tháng hay giữ lại (about 800k/tháng) cuối quý sẽ trả lại
Lương bên đây hay theo dạng cào bằng nên ko có chênh lệch giữa các vị trí cv mà chênh lệch giữa các level NV/CV bạn nhé ráng deal đc chuyên viên nhé
b cho hỏi lương KHCN bên sacom như thế nào, chưa có kinh nghiệm deal lương được k( nếu đc chia sẻ với)
ngoài ra nam á so sanh sacom thì như thế nào b :D ( sacom lớn mạnh hơn, nam á thì tốc độ phát triển cũng nhanh, nếu được b so sánh giúp nha)

b cho hỏi lương KHCN bên sacom như thế nào, chưa có kinh nghiệm deal lương được k( nếu đc chia sẻ với)
ngoài ra nam á so sanh sacom thì như thế nào b :D ( sacom lớn mạnh hơn, nam á thì tốc độ phát triển cũng nhanh, nếu được b so sánh giúp nha)
Trước khi hỏi dành chút thời gian đọc đi cái, đã mất công quote lại coment người ta mà không thèm đọc. Sacom là STB, SCB là Ngân hàng TMCP Sài Gòn

Trước khi hỏi dành chút thời gian đọc đi cái, đã mất công quote lại coment người ta mà không thèm đọc. Sacom là STB, SCB là Ngân hàng TMCP Sài Gòn
mình coi rồi pic về SCB nhưng trong mục STB, thấy b kia biết nhiều nên mình hỏi về STB xem sao

Bạn ơi, cho mình hỏi xíu, trước khi apply vào SCB bạn đã có kinh nghiệm làm ngân hàng chưa? lúc pv họ có hỏi nhiều về thực tế ko? hay chỉ hỏi lý thuyết thôi. Với lại khi PV thì chi nhánh Pv hay có cả hội sở nữa vậy bạn? Mình được gọi pv ở Chi nhánh Nghệ An mà chưa biết phải chuẩn bị những cái j đây.
Với lại những bạn đã là chuyên viên ở SCB cho mình hỏi, mình đã có kinh nghiệm làm ngân hàng, nếu deal lương chuyên viên thì nên deal bao nhiêu là hợp lý?
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Chưa bạn à. Chắc tại mình chưa có kn nên ngta cũng không hỏi nhiều về thực tế. Ví mình dk ở HCM nên pv ở Hội sở do CN pv với 1 người bên nhân sự; còn ở CN tỉnh thì mình k rõ.

Đây là Topic sacombank mà, mà sacombank là STB chứ, SCB là ngân hàng sài gòn rồi

Bạn ấy hỏi thế nào mình trả lời vậy thôi. STB hay SCB thì chế độ lương thưởng vẫn cao hơn DAB mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên