Review Chọn Đông Á hay SCB?

Chào các anh, chị và các bạn trên diễn đàn,
Hiện tại mình đang thử việc ở Đông Á, hôm nay nhận được kết quả báo đậu ở SCB tuần sau di làm, cả 2 đều vi trí ho trợ tín dụng. Nhưng mình đang phân vân không biết có nên chọn SCB hay không? Các anh, chị và các bạn có thể tư vấn cho mình về chế độ, môi trường làm việc của 2 NH này như thế nào được không?
Cảm ơn các anh chị va cac bạn rất nhiều!

Bạn có nhớ là làm bài test hồi nào hok? hồi bạn test kết quả bao nhiêu vậy b? mình cũng làm bài test hôm 11/4 cũng vị trí hỗ trợ kinh doanh, mà gọi lên hội sở ngta bảo mình đủ điểm pv nhưng vị trí này hiện tại chưa có nhu cầu tuyển nên khi nào có ngta sẽ gọi đi pv, nghe xong là hiểu luôn.hi
Mình test cũng lâu rồi bạn, khoảng tháng 3, nv được 51/80. Bạn mới test đây nên cứ chờ khi nào có nhu cầu NH sẽ gọi. Hôm bữa mình cũng chờ khá lâu mới được gọi pv. :)

Mình test cũng lâu rồi bạn, khoảng tháng 3, nv được 51/80. Bạn mới test đây nên cứ chờ khi nào có nhu cầu NH sẽ gọi. Hôm bữa mình cũng chờ khá lâu mới được gọi pv. :)
Bạn có thể chia sẻ một số câu hỏi mà nhà tuyển dụng hỏi bạn ở Sacom đc ko

vậy ah, thanks bạn đã chia sẽ nhé, hôm mình test nv thì 53/80 av thì 22/30. mà đợi chờ kiểu này trong vô vọng quá.:). Nghe mấy a c nói SCB môi trường tương đối thoải mái đó, mừng cho bạn đã trúng tuyển nhé. Ah, mà hôm pv ngta hỏi gì về nghiệp vụ vậy bạn?

vậy ah, thanks bạn đã chia sẽ nhé, hôm mình test nv thì 53/80 av thì 22/30. mà đợi chờ kiểu này trong vô vọng quá.:). Nghe mấy a c nói SCB môi trường tương đối thoải mái đó, mừng cho bạn đã trúng tuyển nhé. Ah, mà hôm pv ngta hỏi gì về nghiệp vụ vậy bạn?
Người ta hỏi chủ yếu về nghiệp vụ liên quan đến tín dụng, quy trình tín dụng, báo cáo tài chính DN gồm những loại nào, các chi số tài chính, khi pt du an dựa vào chỉ tiêu nào, vốn lưu động ròng và ý nghĩa... Nói chung cũng nhiều lắm nhưng mình k nhớ hết. Mà còn tùy vào mỗi CN sẽ có câu hỏi khác nhau ah bạn.

Người ta hỏi chủ yếu về nghiệp vụ liên quan đến tín dụng, quy trình tín dụng, báo cáo tài chính DN gồm những loại nào, các chi số tài chính, khi pt du an dựa vào chỉ tiêu nào, vốn lưu động ròng và ý nghĩa... Nói chung cũng nhiều lắm nhưng mình k nhớ hết. Mà còn tùy vào mỗi CN sẽ có câu hỏi khác nhau ah bạn.

Hỗ trợ bên SCB làm cả phân tích tín dụng hả bạn.
Mình tưởng chỉ đi công chứng và đăng ký giao dịch TSBD thôi chứ

Uk, thank bạn nhiều nhé. Chuẩn bị trước chứ biết đâu bất ngờ:):) Bạn đã quyết định chọn bank nào chưa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên