Chiều cao vào làm trong Ngân hàng

Mình có chiều cao khá là khiêm tốn. Là con trai mà chiều cao chỉ 1m66, hiện năm sau mình ra trường rồi. Mình nghe nói trong Bank ai cũng to cao nên mình rất ngại.

Các bạn có thể cho mình biết ý kiến của các bạn về vấn đề này như thế nào?. Và có thể cho mình biết số đó hiện tại của các bạn được không (Kể cả Nữ nhé)

Thực tế phủ phàng là NH nào cũng chọn người cao ráo, ko thể thay đổi và phủ nhận được, ở nước ngoài có nhiều NH cũng chọn những người có ưu thế làm ở front office, mình cao 1m70 mà đi ngang qua mấy anh làm ngân hàng thấy cũng thua nhìu _ _!

thường thì tùy từng tiêu chí của các ngân hàng thôi, kiểu như chỗ e đang thực tập là SGB thì chỉ cần nam trên 1m65 là ok...may mà e 1m68 @@ đi giày vào thành m7 vừa đẹp....nhưng mà thấp quá cũng ko tự tin cho lắm :(

mình cao 1m53. nói chung là khiêm tốn nhưng đi đôi 10 phân thì cũng gọi là cao 1m63 :)):)):))
Vào ngân hàng thấy đầy chị cao chưa tới 1m50. nên mình cũng thấy tự tin gớm....

Mình là nữ, chỉ cao có 1m52 53. Đi nộp hồ sơ họ đã không muốn nhận rồi, chả thèm ngó hồ sơ thành tích được những cái gì lun. Mình thấy những vị trí như Giao dịch viên thì đương nhiên là cần xinh xắn cao ráo, nhưng sao mấy vị trí làm backoffice mà cũng đòi hỏi nhiều thế. Cơ bản là cái đầu và năng lực chứ

mình cũng như bạn vậy, nhiều lúc thấy nản thật, NH giờ thấy chỉ tuyển GDV và quan hệ khách hàng, là con gái, lại nấm lùn,nộp hs nó đo luôn tại trận, mà lại toàn xuống 2-3 phân so với chiều cao thực chứ :(((( ko ngờ khắc nghiệt vậy

t cũng thế đấy, hì hục làm hsơ, đến nơi nộp hồ sơ thì bị đuổi ngay từ vòng gửi xe vì k đủ m58, trog khi còn chưa kịp ngó hsơ 1 cái thì hsơ đẹp, kinh nghiệm mấy năm để làm j ? Mà GDV hay QHKH mới cần ngoại hình, chứ back thì k xem năng lực ntnào, chỉ xem ngoại hình là sao :(

Thì bây giờ nguồn nhân lực dồi dào, thậm chí là thừa thãi nên các Ngân hàng có quyền chọn người nào có ngoại hình đẹp chứ.

minh cao có 1m67. chắc là sắp hết tiêu chuẩn đựoc vào ngân hàng rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back