Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Tin hot cho các mem đky vào MB, có kinh nghiệm mà k đc gọi đi thi viết đây. Mình gọi lên nhân sự MB và được trả lời là: Theo quy trình tuyển dụng của MB, các ứng viên có kn >1 năm sẽ được gọi đi pv, trong tuần này or sau kỳ nghỉ....các mem lo ôn đi nhé
nhưng có kinh nghiệm ở đây là chỉ cần có KN làm ở bank 1 năm trở lên hay là có KN làm ở vị trí tương đương ở bank 1 năm trở lên hả bạn? mình có KN làm GDV ở acb 16 tháng mà dky thi tư vấn tại sàn mà hok đc gọi đi thi nè...huhu

Các bạn cho mình hỏi
Làm thế nào để xác định tính pháp lý của tài sảm bảo đảm

Các bạn cho mình hỏi
Làm thế nào để xác định tính pháp lý của tài sảm bảo đảm

Tính pháp lý của TSĐB chính là điều kiện của TSBĐ phải ko nhỉ? Theo mình hiểu thì là như thế

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
@ntnueh: Em ứng tuyển vào vị trí CV XNK tuy nhiên em chưa có kinh nghiệm làm việc trong NH nên cũng không hiểu rõ về công việc này lắm, anh có thể cho em biết rõ hơn về vị trí này không ạ? Cảm ơn anh.
Ai có kinh nghiệm làm việc hoặc phỏng vấn vị trí này rồi giúp em với ^^ Không biết sẽ phỏng vấn những gì nhỉ vì làm linh tinh một năm rồi kiến thức không còn mấy :(

Nh mà cái chính là làm thế nào để biết được sổ đỏ đó là bản gốc được UBND cấp cho đúng người được đứng tên. Vì hiện tại, sổ đỏ làm giả cũng có. mình muốn hỏi cách xác định trước khi mang đi giao dịch bảo đảm ý. Tớ cho rằng là hỏi hàng xóm láng giềng xem có đúng chính chủ k,nhưng chưa chắc ngta đã biết nhà đó được cấp sổ đỏ hay chưa?
theo mình nhớ thì để xác định tính pháp lý của TSBĐ chính là tính hợp pháp của sổ đỏ chính chủ và k bị tranh chấp thì phải bạn à

Nh mà cái chính là làm thế nào để biết được sổ đỏ đó là bản gốc được UBND cấp cho đúng người được đứng tên. Vì hiện tại, sổ đỏ làm giả cũng có. mình muốn hỏi cách xác định trước khi mang đi giao dịch bảo đảm ý. Tớ cho rằng là hỏi hàng xóm láng giềng xem có đúng chính chủ k,nhưng chưa chắc ngta đã biết nhà đó được cấp sổ đỏ hay chưa?
nếu sổ đỏ ấy có thông tin đk thế chấp và xóa thế chấp rồi thì chắc là sổ xịn... còn nếu trắng trơn không có gì thì lên địa chính của ubnd xã xác minh. đằng nào lúc đi thẩm định mình chẳng phải tới tận nơi còn gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu111
Back
Bên trên