Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Mình thi HD bank vị trí hỗ trợ và quản lý tín dụng ngày 18/5 vừa phỏng vấn ngày 31/5 xong bạn à

- - - Updated - - -

Mình không thi mà phỏng vấn tại công ty AMC 195 Khâm Thiên thuộc MB bank. Phỏng vấn xong 5 ngày thì được hẹn lịch đi làm (à đi học việc =]])

Có anh/chị nào có email phòng nhân sự ngân hàng MB tại thành phố Hồ Chí Minh cho mình xin được không ạ?

Hiện đã có danh sách trúng tuyển do Giám Đốc Nhân Sự ký, chỉ còn chờ Tổng Đốc Duyệt nữa thôi => Khoảng thứ 3 sẽ công bố nhé các a/c/e

Em chào anh/chị !
Anh chị cho em hỏi về vị trí kiểm soát nội bộ tại MB, vị trí này lương trung bình khoảng bao nhiêu ah? và có hay phải đi công tác không ? vị trí này khác với vị trí kiểm toán nội bộ như thế nào ah?
Em cảm ơn anh/chị .

Mình thấy nhiều bạn trên đây toàn lo lắng mấy cái lặt vặt nào là chiều cao này nọ. Nói chung máy cái đó chỉ là điều kiện cần, còn kiến thức chuyên môn mới là điều kiện đủ. Dù bạn có ngoại hình đẹp đến mấy mà bạn không đáp ứng được yêu cầu chuyên môn thì bạn cũng sẽ bị loại thôi và ngược lại. Chúc các bạn luôn tự tin.

Dear bạn ntnueh,

Cho mình hỏi chút là sau khi có thư thông báo trúng tuyển, nếu thấy mức luơng hơi thấp thì có thể đàm phán thêm được không nhỉ?

Mọi người ơi, cho em hỏi, em nộp hồ sơ cho MB qua mail rồi (Ngta yêu cầu nộp qua mail chứ không em cũng đi nộp trực tiếp rồi cho an tâm) mà không thấy mail trả lời đã nhận được hay chưa. Mà em đọc thì thấy có người nói mail nội bộ của Mb cùi bép, đầy cái là không nhận được mail, nên không biết họ đã nhận được mail của em chưa nữa.

câu hỏi của em là, có nên gọi điện thoại xác nhận không ạ ? Merci mọi người!

Đề test và phỏng vấn MB tương đối dễ thở so với các Ngân hàng khác...Nói thẳng ra là người phỏng vấn có thích bạn hay không mà thui...
CHỉ tiêu thử việc 2 tháng là 2 tỷ huy động, các chỉ tiêu khác như: KH mới, đào tạo...cái này tùy vào sếp của bạn...
MB không có truyển thống sa thải nhân viên...nếu bạn không làm được việc sẽ ký lại hợp đồng hoặc chuyển bạn qua vị trí khác phù hợp với bạn hơn...
Nói túm lại: TÙY SẾP :))
CÒn lương (Đối với nam và tháng làm đủ 22 ngày, không làm thứ 7): thử việc khoảng 5.3tr, học việc 7tr4, chính thức hơn 8tr 1 xíu...làm thêm thứ 7 thì thêm hơn 1tr...ngoài ra còn có LKD phụ thuộc kết quả hoạt động chi nhánh...
Thưởng: Năm ngoái bình quân của HO là 8 tháng, Chưa tính của Chi nhánh (Lương chức danh nhé: QHKHDN 6tr, QHKHCN &TĐ&TVS 5tr6...)...tuy nhiên năm nay có vẻ cắt giảm 1/2 rùi =))
Đã từng là MBer...nay nghỉ rùi :D

Dear bạn ntnueh,

Cho mình hỏi chút là sau khi có thư thông báo trúng tuyển, nếu thấy mức luơng hơi thấp thì có thể đàm phán thêm được không nhỉ?

Đã có thông báo thì sao mà deal được nữa :))
Nhưng với tình hình NH như hiện nay, lương thưởng MB tương đối tốt rồi, không cần deal làm gì vì nó đã theo cả hệ thống (trừ khi bạn thật sự xuất sắc và có nhiều kinh nghiệm) :D

- - - Updated - - -

Dear bạn ntnueh,

Đã có thông báo thì sao mà deal được nữa :))
Nhưng với tình hình NH như hiện nay, lương thưởng MB tương đối tốt rồi, không cần deal làm gì vì nó đã theo cả hệ thống (trừ khi bạn thật sự xuất sắc và có nhiều kinh nghiệm) :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên