Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

có anh, chị, em nào có chút kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người tham khảo với ah

Em mới là sinh viên năm 1 ngành Kinh Tế và Quản Lí Công trường Kinh Tế Luật , không học ngành tài chính ngân hàng nhưng dự định sau này sẽ học thêm về tài chính ngân hàng. Vậy cho em hỏi giữa ngành em học hiện tại và dự định học thêm sau này, có phù hợp với tuyển dụng của MB không ? Nếu có thì đó là vị trí nào trong công ty vậy ? Em cảm ơn :)

bạn ơi cho tớ hỏi, như tớ mới ra trường năm ngoái và đi làm cũng được 8 tháng rồi. đang có dự định chuyển về hà nội làm để còn tiện đi học nữa. MB là lựa chọn khá tuyệt vời vì mình có đứa bạn nghỉ ACB sang làm cho MB. cậu ấy chỉ phỏng vấn rồi test IQ chứ không phải thi. Minh cũng không biết có được như thế không nên mình muốn bạn có thể nói rõ hơn về quy trình thi tuyển của MB. Cảm ơn đã chia sẻ

Yên tâm đi nhé, anh cũng ko học ngân hàng hay tài chính nhưng giờ vẫn làm MB

- - - Updated - - -

ên tâm đi nhé, anh cũng ko học ngân hàng hay tài chính nhưng giờ vẫn làm MB

mình là dân ngoại đạo học QTKD. ai có tài liệu gì về ngân hàng chia sẻ cho mình ôn tập với
Cảm ơn mọi người nhiều :)

Kinh nghiệm trên 1 năm sẽ không phải test nhé, vào vòng PV luôn.
Dưới 1 năm kinh nghiệm sẽ test IQ, EQ, Kiến thức xã hội, Ngoại ngữ và 1 chút kiến thức chuyên ngành.

cho mình hỏi là làm tại ngân hàng thì bằng cấp tin học và anh văn ở cấp độ nào (A,B,Toeic..v.v..) là phù hợp với MB cũng như các ngân hàng khác, xin cám ơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back
Bên trên