Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Anh ơi lúc phỏng vấn có phỏng vấn bằng tiếng anh không ạ? Nói chung là TA của em không tốt lắm, cứ ABCD còn chọn được chứ tự luận hoặc vấn đáp thì... :(

Anh cho em hỏi bên MB tuyển GDV có chia chỉ tiêu số lượng nam nữ không? em là nam ứng tuyển vào vị trí này có hợp không? vì em thấy GDV đa phần toàn ưu tiên nữ

em chuẩn bị ra trường thì nộp hồ sơ có được không ah, mong các anh chị cho em xin chút kinh nghiệm làm CV a.
em cảm ơn

Cho mình hỏi chưa có bằng tốt nghiệp có được thi tuyển không? Nếu vào làm thì sau bao lâu phải nộp bằng tốt nghiệp. Xin cảm ơn ạ

có anh chị nào làm ở Mb không cho mình hỏi với. nghe nói ở Mb áp doanh số lớn và chỉ tiêu cao lắm hả? nếu mình mới vào không quen biết nhiều và cũng không huy động được nguồn vốn nhiều thì có làm sao không?

Được hết, khi nào có bằng thì nộp. MB không khắt khe vấn đề đó. Tuy nhiên bạn nhớ nộp bảng điểm nhé.

Lúc đầu sẽ ký HĐ 2T, nếu ko đạt chỉ tiêu sẽ được xem xét ký lại.
Bạn yên tâm đi, vì mới đi làm nên thái độ làm việc của bạn mới quan trọng. Chỉ tiêu chỉ là con số thể hiện mà thôi. Mình đa từng hỏi và nhận được câu trả lời tương tự từ Anh Lý Thành Việt GĐ MB Gia Định

Con trai/nam giới/ đàn ông mà nói chung là NAM có rất nhiều lợi thế khi ứng tuyển vị trí giao dịch viên.
Chia sẽ bạn một tình huống như thế này:
Khi Pv nhóm, chỉ có duy nhất 1 bạn nam ứng tuyển vị trí GDV. MB hỏi: Em nghĩ lý do gì MB nên chọn em thay vì chọn các bạn nữ ngồi đây.=> Bạn Nam trả lời: Lý do đầu tiên đó là Em là Nam không phải là Nữ.....
Chúc bạn may mắn.

- - - Updated - - -

Được hết em.
CV gì đâu, nộp vô MB có mẫu thông tin ứng viên sẵn mà. Em chỉ cần điền đầy đủ thông tin là được.
Các Doanh nghiệp có hệ thống nhân sự tốt khi tuyển dụng đều có mẫu thông tin ứng viên hết (hầu hết các Ngân hàng) nên đừng có lăn tăn là viết CV như thế nào.

Được hết em.
CV gì đâu, nộp vô MB có mẫu thông tin ứng viên sẵn mà. Em chỉ cần điền đầy đủ thông tin là được.
Các Doanh nghiệp có hệ thống nhân sự tốt khi tuyển dụng đều có mẫu thông tin ứng viên hết (hầu hết các Ngân hàng) nên đừng có lăn tăn là viết CV như thế nào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên